Announcement

Collapse
No announcement yet.

sata for NB กับ sata for pc

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sata for NB กับ sata for pc

เอา HDD SATA Notebook มาใส่ PC ได้มั้ยครับ
    ต้องแปลงอะไรเพิ่มหรือป่าว

ขอบคุณครับ

ใส่ได้ จัดไป ไม่ต้องแปลงไรเลย

Comment

ไม่แน่ใจว่าสาย sata ของ nb กับ pc เหมือนกันไหม
      แล้วก็สายไฟด้วย

Comment

เหมือนกันครับ ผมลองเสียบมาหมดแล้ว นอนยัน อิอิ

Comment

ฟันธง !!

Comment

ตามนั้นครับได้เลยทุกตัว แต่ถ้าแกะจากเครื่อง compaqมันจะมีแผ่นสีดำๆๆแปะอยู่ข้างบนนะครับ ต้องเอาออกก่อนไม่งั้นใส่สายsata ไม่ได้ อิอิ

Comment

ยืนยัน

Comment

ขอถามหน่อยครับ
                HDD NB มันเป็น SATA1 หรือเปล่า
                รอบมันแค่ 5400 เอง ถ้าเอามาใช้กะ PC จะเป็นการทรมานมันเกินไปมั้ย

Comment

Originally posted by tomodify View Post
                  ขอถามหน่อยครับ
                  HDD NB มันเป็น SATA1 หรือเปล่า
                  รอบมันแค่ 5400 เอง ถ้าเอามาใช้กะ PC จะเป็นการทรมานมันเกินไปมั้ย
                  ไม่ทรมานครับ

มันวิ่งได้แค่นั้นแหละ บังคับมันไม่ได้

Comment

Working...
                  X