Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 6000+ / m2n-e ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 6000+ / m2n-e ช่วยดูหน่อยครับ

x2 6000+ ไฟปรับไว้ auto นะครับ ถ้าเลือกเองเวลาดูใน cpuz แล้วมันไม่ยอมไปตามเพราะไรอ่า
    m2n-e
    kingston 1gb*2 (ปลอม) - -' ไฟแรมสุดบอร์ดที่ 1.95 ทดไป 533

ได้ผลออกมาตามรูปอะครับ อยากจะถามว่าถ้าผมเปลี่ยน ram เป็น geil ultra 1gb*2 ซิ้งส้ม จะดีขึ้นเยอะมั้ยครับ สามารถทำเป็น 1:1 ได้รึเปล่า

ตอนนี้ผมลองปรับตัวคูณได้ต่ำสุดที่ 11 อะครับ ปรับ10 ไม่ได้เลยมันจะเด้งไปที่ 15 ตลอด
    แล้วก็ bus ได้สูงสุดประมาณ 298 ครับ เกินนี้มันก็จะเด้งไปที่ตัวคุณ 15 หมดเลย ไม่ทราบเป็นเพราะอะไรเหรอครับ

ผมยังมือใหม่ขอคำชี้แนะด้วยครับ

Last edited by danluvaommy; 28 Aug 2008, 22:48:14.

Cl5
    เพิ่มไฟแรมและ CPU ครับลด HT x4

ไม่แนะนำทดแรม 1ต่อ1 ครับ แค่นี้แรมก็มีแบนวิทต่ำมากแล้วครับ

Comment

ไฟแรมมันได้แค่ 1.95 อะครับ

ถ้าผมเพิ่มไฟ cpu แล้วลด ht เป็น 4x มันจะสามารถลาก bus ไปได้อีกเหรอครับ หรือว่าควรจะปรับยังไงต่อดี

Comment

เหอๆๆ มาดู ครับ เล่น AX78 อิๆๆ

Comment

m2n-e ผมว่าไปได้ไกลแล้วนะนั่น

Comment

Originally posted by danluvaommy View Post
            ไฟแรมมันได้แค่ 1.95 อะครับ

ถ้าผมเพิ่มไฟ cpu แล้วลด ht เป็น 4x มันจะสามารถลาก bus ไปได้อีกเหรอครับ หรือว่าควรจะปรับยังไงต่อดี
            ลองซิจ้ะ

Comment

ผมปรับตัวคูณลงต่ำกว่า 10 แล้วก็ bus เกิน 300 ไม่ได้เลยอะครับ

เพราะไรอะ

Comment

Originally posted by danluvaommy View Post
                ผมปรับตัวคูณลงต่ำกว่า 10 แล้วก็ bus เกิน 300 ไม่ได้เลยอะครับ

เพราะไรอะ
                มานเปงได้หลายอย่างอ่าครับ อาจจะไฟ cpu ไม่พอ ทดแรมไม่ลงตัว ไฟแรมไม่พอ bord ห่วย หลายอย่างอ่าครับ

Comment

สงสัยคงได้แค่นี้แหละที่ใช้แล้วเสถียร เทสผ่าน

ไว้เปลี่ยนแรมก่อค่อยเจอกัน -.-

Comment

Working...
                  X