Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ CPU Q9550 ร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ CPU Q9550 ร้อน

ช่วยด้วยครับ CPU Q9550 ร้อน
    ปกติอยู่ที่ 52 องศา แต่พอผมเล่นเกม มันขึ้นไป 70 กว่าเลยครับ
    ผมใช้เมนบอร์ด P5Q Pro ผมต้องแก้ยังไงดี

หรือว่าเท่านี้ปกติแล้ว ท่านอื่นๆอยู่ที่กี่องศาครับ

เป็นเกมส์อะไร(หนักมั๊ย) โดยทั่ไปเกือบปกติสำหรับ 4หัวครับ ซิ้งแน่นไหมครับ ลองเช็กดูครับ เป็นซิ้งเดิมๆปล่าวครับ

Comment

Originally posted by onnton View Post
      เป็นเกมส์อะไร(หนักมั๊ย) โดยทั่ไปเกือบปกติสำหรับ 4หัวครับ ซิ้งแน่นไหมครับ ลองเช็กดูครับ เป็นซิ้งเดิมๆปล่าวครับ

เป็นเกม Assassin ครับ ปรับ hight ทุกอย่าง
      ซิงค์เดิมๆ แต่ไม่หลวมนะครับ หรือผมจะเปลี่ยนซิงค์ดี

Comment

ของมันร้อน+แรง อิอิ

Comment

45nm ไม่น่าร้อนถึงขนาดนี้นะครับ

ผิดปรกติครับ หรือคุณ OC มัน ถ้า OC OC ไปเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by peaksf View Post
            45nm ไม่น่าร้อนถึงขนาดนี้นะครับ

ผิดปรกติครับ หรือคุณ OC มัน ถ้า OC OC ไปเท่าไหร่ครับ

เพิ่งซื้อมาไม่กี่วันคับ ยังไม่ได้ทำไรเลย

Comment

FL ที่ 4G ผมยัง 50 นิดๆเองครับ

Comment

เปลี่ยน sink ครับ
                ดูจาก realtemp นะครับ อย่าไปใช้พวก pc probe

Comment

P5Q Pro ต้อง up bios นะครับ
                  ไม่ทราบว่า bios เวอร์ชั่นไหนครับ

ตัวล่าสุดพึ่งออก 1306 25 สิงหาคม นี้เองครับ
                  http://dlsvr04.asus.com/pub/ASUS/mb/...S-PRO-1306.zip

bios เก่า ๆ จะแสดงค่าอุณหภูมิสูงเกินครับ

Comment

เปลี่ยน sink ครับ

Comment

รู้สึกว่า P5Q ปัญหาเยอะจังครับ ทั้งที่ผมก้อเชียมาตลอด แต่ส่วนตัวผมใช้ MAX + Q6600 OC ซิ้งเดิม ไปที่ 3.5

ห้องไม่มีแอร์ อุณหภูมิห้องประมาณ 31-33 อุณหภูมิปกติประมาณ 49-51 แต่เวลา Full load ขึ้นไปถึง 70-75

เลยครับ ร้อนครับ ร้อนมาก

กรณีคุณคงต้อง รอให้ผู้รู้มาตอบแล้วแหละครับ

Comment

ร้อนเหรอ ผมว่าปกตินะ ของเก่าผม P4 Idel 60+ ใช้มาเกือบ 5 ปี ไม่เห็นเป็นไร

Comment

เปลี่ยน ซิ้ง เลยครับ

Comment

เดิมผมใช้ Q6600 + P35C-DS3R OC 400*9 3.6 อยู่ที่60+C
                            ตอนนี้ตามลายเซ็น OC 451x8 3.6 อยู่ที่ 35C ครับ

Comment

Originally posted by ocwiz View Post
                              P5Q Pro ต้อง up bios นะครับ
                              ไม่ทราบว่า bios เวอร์ชั่นไหนครับ

ตัวล่าสุดพึ่งออก 1306 25 สิงหาคม นี้เองครับ
                              http://dlsvr04.asus.com/pub/ASUS/mb/...S-PRO-1306.zip

bios เก่า ๆ จะแสดงค่าอุณหภูมิสูงเกินครับ

ขอบคุณมากครับ ผมอัพแล้ว เหลือแค่ 38 องศา สบายใจได้ซะที

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยนะครับ

Comment

Working...
                              X