Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างนี้เป็น Hybrid Graphics หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างนี้เป็น Hybrid Graphics หรือป่าวครับ

แรมการ์ดจออันแรกอ่ะคับ มัน 1279MB ตอนแรกก็งงอยู่อ่ะคับ เข้าเว็บเทสเครื่องดูว่าเล่นเกมส์นี้ได้หรือป่าว ปกติตอนใช้ XP มันก็เห็น 512 นี้เพิ่งเปลี่ยนเป็น Vista อ่ะคับ เลยลองเข้าไปดู ก็เลยเห็น อ่อ ใช้ไดร์เวอร์ 8.8 คับ

อ่อ แรมเครื่องผม เมื่อก่อนมันวิ่ง 371.xx แล้วนี้ทำไมมันวิ่งตั้งแต่ 200 ยัน 400 เลยอ่ะคับ ต่างกันตรง แล้วค่า FSBRAM ก็วิ่งยังไงก็ไม่รู้ วิ่ง CPU/5 - CPU/7 ลยอ่ะ ตกลงแรมผมวิ่งเท่าไร - - ใช้ AMD 5000+ ธรรมดา แรม ocz sli edition บอร์ด ecs black 780

ปล. เล่นเกมส์แล้วไม่เห็นมันจะแรงขึ้น 1.75% อย่างที่เขาว่าเลย

เป็น Hybrid CrossFire หรือเปล่า -> ยังไม่เปิด Hybrid ครับ สังเกตุจากยังไม่ Enable CrossFire กับ IGP

ถ้าคิดจะใช้ HD3650 ทำ Hybrid กับ ออนบอร์ด -> ไม่ได้ประโยชน์ครับ ความเร็วจะตก
    เพราะ Hybrid มันมีปัญหาที่ว่า ความแรงจะได้เป็น 1.75 เท่าของตัวที่ความเร็วต่ำกว่า ซึ่งก็คือ IGP
    ถ้า Hybrid กับ HD 3450 อันนี้มีประโยชน์ครับ เพราะแรงใกล้เคียงกับ HD3200 ใน IGP ก็จะแรงขึ้นมาหน่อย
    แต่ถ้าเป็น HD3650 มันแรงกว่า IGP มากเกินไปครับ ทำให้ทำ CF กันแล้วความเร็วไปยึดกับ IGP ซึ่งแรงน้อยกว่ามาก
    ทำให้ความเร็วตกครับ

ต้องรอไดรเว่อร์ที่จะแก้ปัญหาในเรื่องนี้ เพราะยังมีข้อดีเรื่องการประหยัดไฟที่เป็นประโยชน์กับการ์ดจอทุกระดับ

Comment

แล้วแรมที่เพิ่มมา 778MB เดิมมีแค่ 512MB เอง มันมาจากไหนอ่าคับ

Comment

Working...
      X