Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูฟังราคา 6-7 พัน กะการ์ดจอ 9800GTX+ เพื่อนจะเลือกอะไร ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by numz View Post
    ผ่านไปซักพักก็จะ การ์ดจอแรงมีใว้ดูดบิท หูฟังแพงๆ มีใว้แขวน ลำโพงเทพๆ มีแต่เสียง ตึงตึ้ง ของ msn อิอิ เพราะอิ่มตัววววว
    โดนใจมั่กๆๆ

Comment

มันมาจากประสพการ์ณตรง ง่ะ 88GT ก็ มีใว้ดูดบิท 4850 ก็มีใว้ดูหนังจากที่ดูดมา หูฟัง ก็ใว้ฟังเฉพาะตอนที่ลูกมานอนด้วย นอกนั้น ฝากใว้กับขาตั้ง woo audio ลงทุนกับลำโพง สาย สุดท้ายก็ฟังแต่เสียง msn

Comment

การ์ดจอกับ cpu แรงๆที่มันยังอยู่ ในเครื่อง ก็เพราะ ราคามันตก ไม่กล้าขาย ทำใจไม่ได้

ส่วน sound รุ่นเทพ ก็ซัดมาหมดทุกตัวแล้ว สุดท้าย คืนสู่สามัญ yamaha xg ตัวละ 100

Last edited by battlecruiser; 29 Aug 2008, 16:09:28.

Comment

Originally posted by numz View Post
          มันมาจากประสพการ์ณตรง ง่ะ 88GT ก็ มีใว้ดูดบิท 4850 ก็มีใว้ดูหนังจากที่ดูดมา หูฟัง ก็ใว้ฟังเฉพาะตอนที่ลูกมานอนด้วย นอกนั้น ฝากใว้กับขาตั้ง woo audio ลงทุนกับลำโพง สาย สุดท้ายก็ฟังแต่เสียง msn
          โดนมากอะเฮีย

Comment

งั้นผมมีกรณีศึกษาครับ เอาว่าถ้าเป็นหนังชมพู ดูแต่ภาพไม่มีเสียง กับฟังแต่เสียงไม่มีภาพ จะเลือกอย่างไหนครับ

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
              งั้นผมมีกรณีศึกษาครับ เอาว่าถ้าเป็นหนังชมพู ดูแต่ภาพไม่มีเสียง กับฟังแต่เสียงไม่มีภาพ จะเลือกอย่างไหนครับ
              เพิ่มด้วยว่า ต้องเสีย 7 พันด้วยนะ เลือกได้แต่เสียง หรือ ภาพ จะเอาอะไร

Comment

Originally posted by garmin View Post
                เพิ่มด้วยว่า ต้องเสีย 7 พันด้วยนะ เลือกได้แต่เสียง หรือ ภาพ จะเอาอะไร
                7พัน มาหมดแล้วหละ ทั้งภาพ ทั้งเสียง ทั้งเสียว

Comment

Originally posted by garmin View Post
                  กำเงินไป ให้สาวๆอาบน้ำแทนหล่ะกันแบบนั้น

Comment

เลือกที่ใช้ เลือกที่ชอบ เลือกที่จำเป็น ที่เหลือ อาบน้ำ 555

Comment

อันที่จริงมันเอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้หรอกคับ เพราะหูฟัง = เสียง การ์ดจอ = ภาพ

แต่ถ้าจะผมเลือก ผมก็เลือกการ์ดจอ เพราะผม"ชอบที่จะเล่นเกมส์มากกว่าฟังเพลงคับ"

Comment

ดูการใช้งานดิครับ ว่าใช้ทำอะไรมากกว่ากัน ถ้าเกิดคุณซื้อการ์ดจอมา แล้วมานั่งฟังแต่เพลงมันจะคุ้มไม๊ ?

อย่าลืมนะครับว่าการ์ดจอราคาตกไว ต่างกับพวกหูฟังหรือลำโพงที่ราคาไม่ค่อยตก

Comment

5555+ ผมเลือกหูฟังครับ
                          เพราะคอมที่มีอยู่ตอนนี้ ใช้งาน 9800GTX ไม่เต็มประสิทธิภาพ

แต่ไม่เอาหรอก SR125
                          ผมใส่นานแล้วมันบีบหัว ซื้อ AD-2000 ดีกว่า ไม่ก็รอ Danon D-7000 กลางเดือนหน้า

Comment

ผมชอบเล่นเกมและไม่สนเสียงปิดเสียงเล่นก็บ่อย แต่ถ้าสมมุิตให้ฟรีเลือกหูฟังดีกว่า การ์ดจออย่างมากก็ปีครึ่ง หูฟังถ้าไม่ทำเละซะก่อนก็คงอายุเกินนั้น

Comment

เป็นผม ผมเลือกหูฟังอ่าครับ แต่คงซื้อตัวเป็นหมื่นเลย เหอะๆ

การ์ดจอ หรือคอมทั้งเครื่อง มันไม่จบในงบแค่นี้อ่ะครับ เหอะๆ

อย่างว่าแหละคับ แล้วแต่คน คอมผม มะก่อนซื้อหลายหมื่นมาก แต่เด๊วนี้ ก็ใช้แต่เล่นเนต เล่นmsn เช็กฮิห้า

แต่หูฟัง ผมพกไปทุกวัน วันละ 2 ตัว คู่กะ ipod กะ psp เหอะๆ มันจาคุ้มกว่าคอมที่ผมซื้ออีกง่ะ เหอะๆ

Comment

แหะๆ หูฟังดีๆ เสียบตรงมันก็ขับได้ไม่เต็มกำลัง นา ไหนจะแอมป์ ไหนจะสาย ไหนจะสายไฟ เล่นอะไรก็บานปลายครับ อยู่ที่เจ้าของเงินคับว่า ซื้อแล้วจะใช้งานคุ้มแค่ไหน หู 2 หมืน สาย1หมื่น แอมป์อีกหมื่น แต่ฟังอยู่ 3วัน เบื่อ ออกไปตีกลอฟ ก็ จมขอรับ

Comment

Working...
                                X