Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำDACไว้ฟังฟังเพลงหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำDACไว้ฟังฟังเพลงหน่อยครับ

กำลังมองๆDAC เอาไว้ฟังเพลงกับโน้ตบุ๊ค
    ปัจจุบันใช้ Digital Music SX แต่ตัวมันพกไปไหนมาไหนไม่ค่อยสะดวก เลยอยากหาDAC ที่ขนาดตัวมันเล็กกว่า Digital Music SX
    ที่เล็งๆไว้ก็
    -Carat-HD1V
    -ibasso D2

ใครเคยลองฟังเจ้าพวกนี้หรือมีในครอบครอง ช่วยรบกวนบอกแนวเสียงหน่อยครับ
    Last edited by toto1977; 29 Aug 2008, 10:25:38.

ไม่มีใครใช้กันบ้างเลยเหรอครับ

Comment

เบื่อ dm-sx แบ่งให้ผมฟังบ้างนะ

Comment

Originally posted by toto1977 View Post
        กำลังมองๆDAC เอาไว้ฟังเพลงกับโน้ตบุ๊ค
        ปัจจุบันใช้ Digital Music SX แต่ตัวมันพกไปไหนมาไหนไม่ค่อยสะดวก เลยอยากหาDAC ที่ขนาดตัวมันเล็กกว่า Digital Music SX
        ที่เล็งๆไว้ก็
        -Carat-HD1V
        -ibasso D2

ใครเคยลองฟังเจ้าพวกนี้หรือมีในครอบครอง ช่วยรบกวนบอกแนวเสียงหน่อยครับ
        สนใจปล่อย Digital Music SX มั้ยครับ

Dac ที่นี้ผมแนะนำ ตัว 2702 ที่ขายในห้อง HiFi ครับ เล็กเสียงดี ถูกด้วยครับ แต่ต้องหามือ 2 เอาครับเพราะคนขายไม่ทำแล้วครับ ราคา ประมาณ 1300-1500 แล้วแต่ความพอใจนะครับ

Comment

ถ้าเอาพกสะดวกก็ Carat-HD1V อะครับอันนิดเดียวแถมใช้ไฟจาก USB ได้เลยด้วย

Comment

dac1 อิๆๆ

ไม่ลอง super pro707 บ้างหรอครับ ราคาไกล้ๆกัน
            Last edited by nitroboy; 30 Aug 2008, 16:40:52.

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
              dac1
              ตัวข้างบนนี่ผมไปอ่านรีวิวแร้ว อื้อออหืออออ อยากได้มาครอบครองสุดใจ แต่พอเห็นราคาแล้ว เหอ เหอ เฉียดสี่หมื่นนนนน ม่ะไหวๆ

Comment

Carat-HD1V ตัวอัพเกรด 6500 ฟังคู๋กับ Super Pro 707 ตัวอัพเกรด 5500 แค่ 2 ตัวนี้ลองเลือกดู

แต่แค่ตัว Super Pro 707 USB 3900 ธรรมดา ไม่ใช่หูแมว หูทองก็ฟังออกครับ ว่ารายละเอียดเสียงมันดังขึ้นชัดขึ้น

Comment

Super Pro 707 ต้องต่อไฟเพิ่มเปล่าครับ หรือแค่ต่อสาย USB แล้วฟังได้เลย

ส่วน Digital Music SX ก็ยังใช้อยู่ครับ แค่มันไม่สะดวกตอนพกไปไหนมาไหน

Comment

707 ต้องใช้ Batt

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                      Carat-HD1V ตัวอัพเกรด 6500 ฟังคู๋กับ Super Pro 707 ตัวอัพเกรด 5500 แค่ 2 ตัวนี้ลองเลือกดู

แต่แค่ตัว Super Pro 707 USB 3900 ธรรมดา ไม่ใช่หูแมว หูทองก็ฟังออกครับ ว่ารายละเอียดเสียงมันดังขึ้นชัดขึ้น
                      ลองเข้าไปดูข้อมูลก่อนก็ได้นะ...
                      -Super Pro 707 ==> http://www.discoveryhifi.com/superpro_techinfo.html
                      -CARAT-HD1V==>http://www.discoveryhifi.com/carat.html

Comment

ถ้าไม่ติดที่ใช้พกพา จะแนะนำตัวนี้ซะหน่อย เพิ่งได้มา ถอด onkyo se-200 ทิ้งแทบไม่ทัน
                        nakamichi dac101
                        Last edited by camera; 30 Aug 2008, 19:50:46.

Comment

Originally posted by camera View Post
                          ถ้าไม่ติดที่ใช้พกพา จะแนะนำตัวนี้ซะหน่อย เพิ่งได้มา ถอด onkyo se-200 ทิ้งแทบไม่ทัน
                          nakamichi dac101
                          ไหนๆก็ถอดออกมาแล้ว จะปล่อยมั้ยเฮีย

Comment

D2 กำลังขับ น้อยไปนิสส ถ้าเทียบกับ HD1 แต่ว่า D2 ตัวเล็กกว่านิดนึงอ่ะคับ
                            Last edited by numz; 30 Aug 2008, 20:44:14.

Comment

ลองตัวนี้มั๊ยท่าน พอฟังนะกับ หูฟังถูกๆ มีปุ่มโวลุ่มปรับระดับเสียงและสามารถเสียบหูฟังได้ทันที จึงเหมาะมากสำหรับคนที่ใช้หูฟังเป็นประจำครับ ถ้าไม่คิดมากเรื่อง Function ผมก็กำลังลองใช้อยู่
                              ยังไม่เบื่ิอ บ้าหอบฟางที่ทำงานกับที่บ้าน เห็นราคา D1 แล้วหนาว
                              Attached Files

Comment

Working...
                              X