Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDMI ใครพอรู้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDMI ใครพอรู้บ้างครับ

คือว่าผมใช้เมนบอร์ด รุ่น M3N78 EMH HDMI คือว่ามี ช่องต่อ HDMI มาให้ด้วยครับเเต่ว่าผมไม่ได้ใช่ การ์ดจอ ออนบอร์ด เเต่ยังต้องการใช่ช่องต่อ HDMI อยู่ ครับ ใครพอมีวิธี ใช้ช่อง HDMI บ้างครับ เเตไม่ใช้ การ์ดจอ ออนบอร์ด

แล้วท่านได้ทดลองต่อสายใช้งานแล้วรึยังล่ะ

Comment

เอ ไม่ใช้ ออนบอร์ดแต่ต้องการใช้ HDMI พอร์ตเหรอครับ

ตามที่ผมเข้าใจนะครับ HDMI พอร์ตมันก็น่าจะเป็นของ การ์ดจอออนบอร์ด ถ้าจะใช้ HDMI โดยที่ไม่ใช้ออนบอร์ดนี่ไม่น่าจะได้นะครับ แต่อันนี้ผมไม่ชัวร์ ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะครับ

Comment

ปกติ ONboard จะมีช่อง D-sub ให้เสียบ เข้าใจว่า รุ่นนี้ มันเปลี่ยนจาก D-sub ไปเป็น HDMI

ผมเข้าใจอย่างนี้นะ ข้างล่างว่าไง

Comment

เหอๆ หมายถึงคุณใช้การ์ดจอ pci-e แต่บอร์ดมันมี hdmi แต่การ์ดจอpci-e ไม่มี hdmi แต่ต้องการใช้hdmi โดยใช้การ์ดจอpci-e ประมวลผลหรอครับ เป็นไปไม่ได้ครับ หากการ์ดจอpci-e คุณไม่มีhdmi

Comment

จำได้ว่ามันมีพอร์ตแปลง DVI > HDMI นะ

แต่ไม่รู้ว่าใช้ได้ทุกรุ่นหรือเปล่า??

Comment

ดันๆๆ

Comment

เข้าใจกันถูกต้องเเล้ว ครับ เอา การ์ดจอ pci-eมาใช่เเทนการ์ดจอ ออน บอร์ด เเต่ อยากใช้ ช่อง HDMI ของเมนบอร์ด ครับ

Comment

บอร์ดผมก็คล้ายๆกัน มี 3 พอร์ท D-Sub , DVI และ HDMI ต่อได้พร้อมกันหมดเลยครับ ชิพ GeForce 8300

Comment

ดัน ครับ

Comment

แล้ว HDMI จาก MB กับ การ์ดจอ จาก PCI-E มันจะต่อใช้งานได้พร้อมกันป่าวครับ?

Comment

ใช้หัวแปลงเสียบที่ตัวหัวการ์ดจอ แล้วโยงสายมาเสียบที่จอมอนิเตอร์

Comment

Working...
                        X