Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใส่แรม 4g แล้วประมวลผลของ vista ขึ้นแค่ 4.8 เองคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใส่แรม 4g แล้วประมวลผลของ vista ขึ้นแค่ 4.8 เองคับ

มันเกี่ยวกับอะไรบ้างคับ

เป็นที่บอร์ดหรือเปล่าคับ

เสียบแรมถูกแถวให้มันวิ่ง Dual channel แล้วยังครับ

หรือคะแนนๆมันเท่านี้อยู่แล้วหว่า จำของตัวเองไม่ได้ด้วยดิ - -"

Comment

Originally posted by jeerzz View Post
      เสียบแรมถูกแถวให้มันวิ่ง Dual channel แล้วยังครับ

หรือคะแนนๆมันเท่านี้อยู่แล้วหว่า จำของตัวเองไม่ได้ด้วยดิ - -"

มันมีที่ใส่แรมสองช่องคับ

เห็นของคนอื่น 2g ขึ้น 5.9 คับ

Comment

ขึ้นกับ บัส / CL ด้วยรึปาว

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          ขึ้นกับ บัส / CL ด้วยรึปาว

cl คืออะไรคับ

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
            มันมีที่ใส่แรมสองช่องคับ

เห็นของคนอื่น 2g ขึ้น 5.9 คับ
            มีที่ใส่แรมแค่สองช่องน่าจะไม่ใช่ Dual Chanel นะครับ

แล้วที่ของคนอื่น 2G แต่ได้คะแนน 5.9 นั่นเค้า Dual อ่ะปล่าวล่ะ

Comment

เพิ่งเปลี่ยนแรม หรือ ใส่เพิ่มหรือเปล่าครับ?

Update Score ให้มันใหม่ยังคับ

Comment

ก็แค่ตัวเลข

Comment

Originally posted by phob View Post
                  เพิ่งเปลี่ยนแรม หรือ ใส่เพิ่มหรือเปล่าครับ?

Update Score ให้มันใหม่ยังคับ

เปลี่ยน นาน แล้วคับ

มีแรมสองชุดคับ คิงตั้น 4g กับ ocz 4g บัส 800 ทั้งคู่คับ
                  แต่ใส่ชุด คิงตั้นอยู่คับ
                  ลอง ใส่ คิงตั้น ได้ 4.8

ocz ก็ได้ 4.8

Comment

Working...
                  X