Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Power Supply ให้ผมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Power Supply ให้ผมหน่อยครับ

สเปค
    AMD 4800+
    HDD 250 GB
    RAM 2GB 1 อัน
    GIGABYTE 9600 GT
    M/B AsRock
    DVD1ตัว
    ตอนแรงผมใช้ SILVERSTONE 500W แล้วมีปัญหาผมเลยไปเลี่ยนเป็น TAGAN 480W ที่ร้านที่ TK แต่ก็มีปัญหาอีกเสียบสายPCI-Eที่การ์ดจอไม่ได้ติด Power Supply มันยาวกว่าตัวเก่าอ่ะครับ เคสผมมันเป็นเคสเล็กอ่ะครับต้องติด Power Supply ด้านหน้าเคส ดังนั้น ผมเลยขายTAGAN ทิ้งแล้ว ตอนนี้ผมต้องใช้PSUที่แถมมากับเคสมาใช้แทนด้วยถอดการ์จอ 9600GT ของผมออกแล้วใช้การ์ดจอออนบอร์ดแทน ผมไม่รู้จะซื้อยี่ห้อไหนดีกลัวซื้อมาจะซ้ำรอยเดิมอีกช่วยแนะนำให้ผมที่ครับ งบ ไม่เกิน 2500 บาท ขอ PSU ตัวไม่ใหญ่อ่ะครับและขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบให้ครับ
    รูปเคส
    Attached Files
    Last edited by G/P; 29 Aug 2008, 16:42:47.

enermax 460watt

Comment

enermax 460watt มันมีสาย pci-e 6pin ไม่ครับ

Comment

มันจะไปยากอะไรซื้อเคสใหม่ก็หมดเรื่อง

Comment

ผมเก็บ Tagan480 ไว้ แล้วซื้อ เคสใหม่ดีกว่า ถูกกว่า ใหญ่กว่า ระบายอากาศดีกว่า ราคาไม่แพง

ถ้าจะเอาก็ Raidmax 530W หรือ 630W
          Enermax460W แต้ถ้าอยากประหยัดงบหน่อย Delux ก็ยังไหว

Comment

Originally posted by ploynut View Post
            มันจะไปยากอะไรซื้อเคสใหม่ก็หมดเรื่อง

Comment

Enhance 500w. มี pci-e 6 pin 2 เส้น

Comment

เปลี่ยนเคสเลย

Comment

raidmax 530 + new case

Comment

Originally posted by G/P View Post
                    enermax 460watt มันมีสาย pci-e 6pin ไม่ครับ

ไม่มีครับ

Comment

psu มากับเคส เอา9600gt ไม่อยู่เหรอครับ (เวงละกำลังรอ 9600gt อยู่สงสัยต้องหา psuซะละ)

Comment

เหอะๆ เคสพึ่งซื้อมาครับ

Comment

มาดู

Comment

มี Power Supply ยี่ห้อไหนที่ มีขนาดเท่า SilverStone ST50F 500 ไหมครับแบบใกล้เคียงก็ได้ครับตัวการ์ดจอมันใหญ่อ่ะครับเลยเสียบสาย pci-e 6pin ไม่ได้

Comment

ช่วยที่ครับ
                              Last edited by G/P; 29 Aug 2008, 20:45:48.

Comment

Working...
                              X