Announcement

Collapse
No announcement yet.

ก้าวแรกของการเป็นสาวก "เอเอ็มดี"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ก้าวแรกของการเป็นสาวก "เอเอ็มดี"

เนื่องจากผมเล่นแต่อินเทลมานาน ผมจึงอยากลองเล่นเอเอ็มดีบ้าง ผมก็เป็นคนๆหนึ่งที่ไม่มีงบในการซื้ออุปกรณ์มากมายอะไรนัก และผมก็ไม่แน่ใจนักว่าสิ่งที่ผมได้เลือกซื้อมานั้นเหมาะสมดีรึปล่าว ถ้าท่านใดเหนว่ามีอะไรสมควรปรับปรุงหรือจะชี้แนะก็แนะนำมาได้ครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้า

เสปคดังนี้ครับ
    -CPU AMD Athlon X2 5000+
    -MB. ASUS M3N78-EM

ซื้อมาประมาณ 5800 บาทครับ

ผมกะเอาไว้ว่านำมาใช้โอเวอร์คล๊อกเล่นๆ และเอามาทำงานตัดต่อวีดีโอ และณที่นี้ ผมก็หวังว่าเอเอ็มดีนั้นน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีทางหนึ่งนะครับ และก็ขอฝากเนื้อฝากตัวในบอร์ดนี้ด้วยละกันนะครับ

5000+BE ป่าวครับ

Comment

เป็นสาวก amd ด้วยอีกคนครับ

ใช้ intel มาตั้งแต่ สมัยเรียน
      386
      486
      Pentium 133
      Celeron 466
      Pentium 800E

หลังจากนั้นก็มาเป็น
      Athlon 1700+
      Athlon64 2800+
      ตอนนี้กำลังมองหา Athlon X2 5600+ มาใช้บ้างคับ

Comment

Originally posted by noom4477 View Post
        5000+BE ป่าวครับ
        ไม่ใช่ BE อ่ะครับ

Comment

แรงๆ

Comment

OCให้สุดแล้วเอามาดูมั้งนะคร้าบ

Comment

กำลังลงวินโดวส์อยู่ครับ ^^ (ทำไมมันร้อนจังอ่ะไอ้เอเอ็มดีตัวนี้ แปปเดียว 55 แล้ว งง)

Comment

sink แน่นดีป่าวครับ ทาซิลิโคนหนาไปป่าว

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                  sink แน่นดีป่าวครับ ทาซิลิโคนหนาไปป่าว
                  sink เดิมๆครับ ซีลีโคน เดิมๆ ครับ ยังร้อนจิงๆ

Comment

Originally posted by kk View Post
                    กำลังลงวินโดวส์อยู่ครับ ^^ (ทำไมมันร้อนจังอ่ะไอ้เอเอ็มดีตัวนี้ แปปเดียว 55 แล้ว งง)
                    55 องศาที่ท่านว่า ลองเอานิ้วไปแตะซิ้งดูครับ แล้วท่านจะรู้เองว่า 55 องศา จริงไหม

Comment

มันวัดผิด ขออภัยโทษคับ มันบอกว่าอยู่ที่ 39 แล้ว
                      Last edited by kk; 29 Aug 2008, 19:27:13.

Comment

ถ้าไม่OC เอานิ้วแตะซิ้ง แทบไม่รู้สึกเลยว่าร้อน

Comment

เริ่ม มองๆๆหาซิงค์ใหม่ได้แล้ว อิอิ OCมันแน่

Comment

ถึงจะไม่ BE แต่ถ้าทุกอย่างพร้อมก็แรงได้ครับ

Comment

300*10 หุหุ

Comment

Working...
                              X