Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะอับคอม งบประมาณ7000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะอับคอม งบประมาณ7000

ถ้าผมจะอับคอมของผมอ่ะครับ คือคอมผมมันค่อนข้างบ้านๆอ่ะครับ มีงบประมาณ7000

ผมต้องอับอะไรอ่ะครับ ถึงจะดีที่สุดเอาไว้เปิดเวบ เล่นเกมออนไลน์ต่างๆ ใช้ทำงานกราฟฟิคบางครั้งครับ

ผมกะว่าจะซื้อการ์ดจอใหม่อ่ะครับ เพราะของเก่ามันออนบอร์ด

สเปคตามลายเซนต์เลยครับ

เพิ่มแรมอีก1gb และใส่การ์ดจอสัก hd4850 ครับ เพราะถ้ามีเงินอนาคตเปลี่ยนเครื่องแรมกะการ์ดจอเอาไปใช้ต่อได้ครับ

Comment

ถอด แรมเก่าขายมือ 2

ถอย แรมใหม่ 2 GB ให้เป็น Dual Chanal ประมาณ 1400.- Kingtion
      ถอย HD 4850 ที่เป็น Non ref. ประมาน 6300.-

Comment

บอร์ดรุ่นนี้รองรับ 533
        เสียดายของครับ ถ้าซื้อตัวแรงมาใช้กับ P4

GF9600GT 3900
        E2180 2200
        ASROCK WOLFEDEL 1333/667 1400

ที่เหลือก็ขายของเก่าได้สัก 900 มาซื้อ PSU DELUX 500W

Comment

!ขอถามงั่งๆ หน่อยคับ

ขายของเก่านี่ปกติพวกร้านทั่วๆไปรับเทิร์นมั้ยนิ ขี้เกียจมานั่งหาคนซื้อถ้ารับเทริน์ราคาไม่ใช่ชั่งโลก็พอใจและ (แต่คงรับมั้งเพราะเคยเอาไปซื้อpsuใหม่อันเก่าเค้าก็ไม่ได้คืนเรา(บางเจ้า)ก็แสดงว่ารับใช่มะคับ

Comment

รับครับ ถ้าไม่คิดอะไรมาก ก็หลับหูรลับตาเทิร์นได้ครับ ราคา กดติดดินครับ อิอิ แต่เท่าที่ดู ขายเองก็ได้ไม่กี่บาทครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ แล้วถ้าผมจะรับมือ2ใน ti market อ่ะครับ จะได้ราคาสักเท่าไหร่หรอครับ แล้วถ้าเงินผม เพิ่มอีกสัก 1000 จะเพิ่มไรได้อีกมั่งอ่ะครับ

Comment

ดันๆ ช่วยมาตอบอีกสักนิดนึงครับ

Comment

ดันครับ ดันๆ

Comment

บอร์ด CPU แรม เก่า ขายได้ประมาณ 1500 - 2000.-
                    +1000 เท่ากับคุณมีงบ 9000 ก็ซิ้อ ตามนี้คครับ ตามคุณวิกรเลย

CPU E2180 2200.-
                    ASROCK WOLFEDEL 1333/667 1400.-
                    VGA 9600 GT 3900.-
                    PSU Delux 500 W 900.-
                    Total 9300.-

ส่วนอื่นๆ ใช้ของเครื่องเก่า รับรองว่าแรงครับ

Comment

ขอบคุณครับ นึกว่าจะไม่มีคนมาตอบซะแล้ว

ที่ท่านว่ามานี่มือ1 ใช่ป่ะครับ

Comment

Originally posted by sam0112453 View Post
                        ถ้าผมจะอับคอมของผมอ่ะครับ คือคอมผมมันค่อนข้างบ้านๆอ่ะครับ มีงบประมาณ7000

ผมต้องอับอะไรอ่ะครับ ถึงจะดีที่สุดเอาไว้เปิดเวบ เล่นเกมออนไลน์ต่างๆ ใช้ทำงานกราฟฟิคบางครั้งครับ

ผมกะว่าจะซื้อการ์ดจอใหม่อ่ะครับ เพราะของเก่ามันออนบอร์ด

สเปคตามลายเซนต์เลยครับ

แล้วทำไมสเป็คเป้นแมวน้อยล่ะครับ

Comment

Working...
                        X