Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ saag บ้างมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ saag บ้างมั้ยครับ

ผมใช้ saag 10 S (1000w)ซื้อมา 760 บาท ผมว่าเสียงใช้ได้เลยนะครับ ฟังในห้อง เบสเอาเรื่องเลย กลาง กะ แหลมก็พอได้สำหรับราคา เจ็ดร้อยฝ่าๆ ของเพื่อนใช้ saag รุ่น Hexon ราคาตอนนี้ 1460 (3000 w) เขาว่าเบสกระหึ่มเลย ใครใช้อยู่ขอเสียงหน่อยครับ

เบสแน่นอนครับ แหลมกรุ๊งกริ๊ง

Comment

เมื่อก่อนเคยใช้แต่ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้วครับ

เสียงแหลมผมว่ามันไม่ได้ใช้ได้เลยนะครับ พุ่งมาเยอะมากๆ
      ผมปรับตำแหน่งโวลุ่มของ treble อยู่ที่ประมาณ 7 นาฬิกาเองครับ

เสียงปรับดังมากๆไม่ได้ครับเพี้ยนเยอะอยู่เหมือนกัน

ถือว่าคุ้มค่าตัวมันกับราคาเริ่มต้นของลำโพงคอมครับ

Comment

เสียงแหลมไปอ่ะครับแสบแก้วหูขนาดลดจนสุดก็ยังแหลม รายละเอียดเสียงยังไม่ดีเท่าไรแต่ราคาโดนใจดีครับซื้อยี่ห้อนี้ต้องดูขนาดเป็นหลัก อุอุ นานาจิตตังครับชอบคนละแนว

Comment

สมราคาดีครับยี่ห้อนี้ แต่เรื่องเสียงเพี้ยนนี่จริงครับ แต่ก็ไม่ได้เพี้ยนมากเท่าไร

Comment

ดีสมราคาครับ เคยใช้อยู่เหมือนกัน แต่ระยะหลังมาตรฐานการผลิตไม่ค่อยได้เรื่องเท่าไหร่ใครจะซื้อต้องลองเลยนะครับเพราะบางตัวมีเสียงฮัม เสียงจี่มากๆ แก้ไม่หายต้องเอาไปเปลี่ยนสถานเดียว(เพราะผมไม่ใช่ช่างอิเล็คโทรนิคน่ะครับ) สรุปคุ้มราคาสำหรับผู้เริ่มต้นและห้องเล็กๆไม่ซีเรียสกับรายละเอียดของเสียงมากนักครับ
            Last edited by tenfaces; 30 Aug 2008, 09:44:55.

Comment

เคยใช้ pentas-02 ก็โอเค เบสมีเยอะพอตัว แต่ไม่แน่นเท่าไหร่ เหมาะราคาดี

Comment

รุ่ีนเก่าๆ ผมว่าเสียงกลางทำได้ดีนะ ผมใช้ KT-488 ซื้อมา 7 ปีละ เบสกระหึ่ม หนักกว่า X3 อีก --*

Comment

ใช้ SAAG 10R กับขนาดห้อง 4x5 เมตร เปลี่ยนสายแล้วเหลือๆ พอใจครับ

Comment

มาเก็บข้อมูล อิอิ ม่ะเคยใช้ SaaG เลย

เคยฟังแต่ ของเด็ก แถวบ้าน กับ ออนบอร์ด ก็โอเค ถ้าใช้ไปได้ พักนึ่ง หรือ ไปโดน เสียงบ้านอื่นเข้า เดียวคุณก็ต้องหารุ่นใหม่ อิอิ

Comment

Working...
                    X