Announcement

Collapse
No announcement yet.

CL Ram

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CL Ram

ผมอยากถามว่า cl ของแรม ยิ่งน้อยยิ่งดีใช่ไหมครับ ถ้าทุกอย่างเหมือนกันหมด ระหว่าง 4-4-4-12 กับ 5-5-5-15 ควรเลือกอันแรกใช่ไหมครับ แล้ว bus ของแรม 1066mhz นี่มันยังคงอยู่ใน ddr2 ใช่ไหมครับ พอมัน 1333มันก็ไป ddr3 แล้วใช่ไหมครับ ถ้าใช้ cpu fsb 1333 ใช้ 1066 มันจะหนับหนุนกันป่ะครับ

ดันไป

Comment

Originally posted by voiture View Post
      ผมอยากถามว่า cl ของแรม ยิ่งน้อยยิ่งดีใช่ไหมครับ
      ถ้าทุกอย่างเหมือนกันหมด ระหว่าง 4-4-4-12 กับ 5-5-5-15 ควรเลือกอันแรกใช่ไหมครับ
      แล้ว bus ของแรม 1066mhz นี่มันยังคงอยู่ใน ddr2 ใช่ไหมครับ
      พอมัน 1333มันก็ไป ddr3 แล้วใช่ไหมครับ
      ถ้าใช้ cpu fsb 1333 ใช้ 1066 มันจะหนับหนุนกันป่ะครับ
      ตอบให้เป็นข้อๆ นะ ถามรัวมากไปคนที่จะตอบจะงงเอา

ใช่
      ใช่
      ใช่ (DDR3 ก็มีบัส 1066 เช่นกัน)
      ใช่ (ไม่แน่ DDR2 อาจจะมีเช่นกัน แต่คงจะน้อยรุ่น)
      ดูที่ เมนบอร์ด Spoort นะ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X