Announcement

Collapse
No announcement yet.

----Sound Card----

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ----Sound Card----

คือผมอยากหาซาวด์การ์ดที่จะเอามาใช้กับลำโพง creative inspire T3100 /2.1ch สักอันครับ ผมอยากได้แบบเล่นเกมเน้นๆเลยครับ ฟังเพลงถูๆไถๆ ดูหนังนานๆที เอาแบบที่รับรอง eax ใหม่ๆด้วยนะครับ ขอแบบไม่เทพมาก(ไม่แพง 2500 พอสู้ไหว) ช่วยแนะนำทีนะครับ

Originally posted by voiture View Post
    คือผมอยากหาซาวด์การ์ดที่จะเอามาใช้กับลำโพง creative inspire T3100 /2.1ch สักอันครับ ผมอยากได้แบบเล่นเกมเน้นๆเลยครับ ฟังเพลงถูๆไถๆ ดูหนังนานๆที เอาแบบที่รับรอง eax ใหม่ๆด้วยนะครับ ขอแบบไม่เทพมาก(ไม่แพง 2500 พอสู้ไหว) ช่วยแนะนำทีนะครับ
    ถ้างบ 2500 ซื้อAUDIGY 2ZS จากห้องในเวปนี้ละคับ ลิ้งนี้เลย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=231213

แต่ถ้าเพิ่มงบได้ เล่นเกมส์หาX-FI ได้จะมันมาก

Comment

2500 ซื้อAUDIGY 2ZS ก็ดีครับ จะเข้ากับลำโพงไหมเนี่ย

Comment

AUDIGY 2ZS มันเล่น7.1 6.1 5.1 แต่เราเสียบ2.1พอ มันจะโอเคไหมครับ แล้วถ้าเล่น X-FI มันมีหลายตัว เล่นตัวไหนดี 6000 ไม่เอานะ platinum อ่ะ เทพเกิน ผมแอบเห็นสติ๊กเกอร์ของAUDIGY 2ZSมันบอก 24BIT นี่สุดแล้วรึยังครับ หรือว่า มันมีอันอื่นที่ให้ bit มากกว่านี้
        หรือเล่น AUDIGY 2ZS แต่เปลี่ยนลำโพงดี 5.1 แล้วผมจะเอาลำโพงวางตรงไหนอ่ะ ถ้าให้วาง5.1ก็

----------•ซับ•
        •-----------•----------•

----------คนเล่น

•----------------------•

หรอครับ (แต่ขวาล่างไม่มีที่วางหง่ะ) แนะนำทีครับ

Comment

Originally posted by voiture View Post
          AUDIGY 2ZS มันเล่น7.1 6.1 5.1 แต่เราเสียบ2.1พอ มันจะโอเคไหมครับ แล้วถ้าเล่น X-FI มันมีหลายตัว เล่นตัวไหนดี 6000 ไม่เอานะ platinum อ่ะ เทพเกิน ผมแอบเห็นสติ๊กเกอร์ของAUDIGY 2ZSมันบอก 24BIT นี่สุดแล้วรึยังครับ หรือว่า มันมีอันอื่นที่ให้ bit มากกว่านี้
          หรือเล่น AUDIGY 2ZS แต่เปลี่ยนลำโพงดี 5.1 แล้วผมจะเอาลำโพงวางตรงไหนอ่ะ ถ้าให้วาง5.1ก็

----------•ซับ•
          •-----------•----------•

----------คนเล่น

•----------------------•

หรอครับ (แต่ขวาล่างไม่มีที่วางหง่ะ) แนะนำทีครับ
          ถ้าเสียบ2.1 ก็ออกแค่2.1คับ(แต่คุณภาพเสียงจะเปลี่ยนไปจากออนบอร์ดอย่างเห็นชัด) แต่ถ้าจะเน้นเล่นเกมส์ไม่ว่าการ์ดSOUNDอะไร ถ้าให้ดีก็ต้องลำโพง5.1คับ เพราะมันจะเหมือนจริงมากกว่า

ส่วนเรื่องX-FI ถ้าเอางบไม่เกิน 6000 ก็ต้องหาX-FI MUSIC แต่มันไม่มีมือ1ขายแล้ว
          ที่มีก็เห็นมีขายในเวปนี้ห้องขายของคับ แต่อาจจะได้เป็นREF
          Last edited by portega; 30 Aug 2008, 14:24:44.

Comment

งั้นผมเล่น AUDIGY 2ZS แบบ5.1 ผมจะต้องเปลี่ยนลำโพง อยากถามผู้รู้ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง creative inspire 6100 กับ creative I-trigue 5600 กับ creative gigaworks g500 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

-ขอเว็บขายลำโพงหน่อยครับ อยากเช็คราคา-

Comment

งั้นผมเล่น AUDIGY 2ZS แบบ5.1 ผมจะต้องเปลี่ยนลำโพง อยากถามผู้รู้ช่วยเลือกหน่อยครับ ระหว่าง creative inspire 6100 กับ creative I-trigue 5600 กับ creative gigaworks g500 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

-ขอเว็บขายลำโพงหน่อยครับ อยากเช็คราคา-
              ลำโพง 5.1 ต้องลองไปฟังเองคับ เพราะแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน
              ลำโพง5.1 ในราคาพอๆๆกันก็มีหลายบุคลิกเสียง ต้องลองฟังเยอะๆๆๆ

แต่เห็นถามแต่CREATIVE งั้นก็ลิ้งนี้คับ แต่จริงๆๆๆยังมี5.1 ดีๆๆๆอีกหลายรุ่นที่ไม่มีราคาลงในเวป ต้องไปเดินดูเองคับ

http://www.hwhinter.com/price.php
              Last edited by portega; 31 Aug 2008, 15:58:44.

Comment

asus xonar dx

Comment

X-FI มันเป็นยี่ห้อหรือว่า ซิปการ์ดคับ

Comment

งั้นผมเลือกตามดีไซน์แล้วกันนะครับ ส่วนตัวชอบ creative ครับ ผมไม่ค่อยเลือกแบบละเอียดยิบสักเท่าไหร่ เลยถามคนเคยใช้รุ่นต่างๆ (เพราะยังไงมันก็ยังดีกว่าตอนนี้ ^-^)

ข้อมูลเพิ่มเติม

หลังจากที่เข้าไปดูรายละเอียดแล้วgigaworks แพงกว่าที่คิด(เดี๋ยวงบบานปลาย) wสูงมาก คงเปิดไม่สุด(เดี๋ยวหูแตก) ซื้อมาคงไม่คุ้ม ส่วน creative I-trigue 5600 ไว้คิดทีหลัง สรุปเอา creative inspire T6100 สมราคา ประสิทธิภาพ และการใช้งานที่สุด ใส่คู่กับ creative sound blaster AUDIGY 2 ZS ท่านว่า มันจะโอเคไหมครับ ขอบคุณทุกเรปครับ

Comment

creative inspire T6100
                      creative sound blaster AUDIGY 2 ZS

พันทิพมีขายป่ะคับ

Comment

Originally posted by kaspersky View Post
                        X-FI มันเป็นยี่ห้อหรือว่า ซิปการ์ดคับ
                        เป็นชิพคับ

Comment

creative inspire T6100
                          creative sound blaster AUDIGY 2 ZS

พันทิพมีขายป่ะคับ

ลำโพงพันทิพย์มีคับ T6100
                          ส่วนAUDIGY 2ZS ต้องดูที่ห้องHIFI MARKETในเวปนี้ละคับ อย่างลิ้งที่ผมให้ท่านไป
                          ในเมืองไทยของมือ1ไม่มีแล้ว

Comment

ผมขอรบกวนอีกนิดนะครับ การ์ด5.1มือ1 ที่ถูกๆ ราคา ประสิทธิภาพ พอๆกับ AUDIGY 2ZS หรืออาจสูงกว่านิดหน่อย มีรุ่นไหนบ้างครับ อยากเปิดซิง บอกด้วยนะครับ ซื้อที่ไหน creative ได้ยิ่งดีครับ

Comment

ผมขอรบกวนอีกนิดนะครับ การ์ด5.1มือ1 ที่ถูกๆ ราคา ประสิทธิภาพ พอๆกับ AUDIGY 2ZS หรืออาจสูงกว่านิดหน่อย มีรุ่นไหนบ้างครับ อยากเปิดซิง บอกด้วยนะครับ ซื้อที่ไหน creative ได้ยิ่งดีครับ
                              ถ้าเอาของใหม่เลยก็มี X-FI GAMER FPS ราคา6000กว่าบาทคับ
                              (ไม่ใช่รุ่นGAMER ธรรมดานะคับ)

จริงๆๆท่านเน้นเล่นเกมส์ ผมก็อยากจะแนะนำX-FIมากกว่านะคับ แต่งบที่ท่านตั้งมาจำกัดอยู่ที่2500บาท
                              ผมเลยต้องแนะนำ Audigy2ZS
                              แต่เนื่องจากลำโพงที่ท่านบอกมาเป็นCRATIVE ลำโพงตระกูล inspire จากที่เคยใช้มา เบสหนักมากแต่ค่อนไปทางกระด่าง
                              ผมลองเล่นเกมส์ดูหนังก็ไม่น่าเกลียดอะไรมากคับ แต่ถ้าฟังเพลงสำหรับผมเบสมันหนักไป
                              แต่เพิ่มงบได้อีกและเล่นเป็นลำโพง 2.1 และอยากได้ของใหม่ที่ซื้อจากร้านเลย
                              เล่นเป็นDIGITAL MUSIC SX ราคา3990 บาท เป็นSOUND USB แต่รองรับแค่ลำโพง2.1

ปล.คับ การฟังและความชื่นชอบของแต่ละบุคคลไม่เหมือนกัน100% คับ
                              เรื่องลำโพงมันเยอะมากจนต้องลองไปฟังจากของจริงๆๆๆ จึงจะถูกใจ

แต่ลำโพง5.1 ในราคาเท่าCRATIVEรุ่นที่ท่านว่าๆๆๆมา
                              ผมจะบอกยี่ห้อที่คนนิยมเล่นให้ละกันคับ แล้วท่านลองไปฟังเองนะดีกว่า

MICROLAB X3 5.1
                              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=171346

EACAN A200 5.1
                              http://forums.overclockzone.com/foru...EACAN+A200+5.1

DIVOOM Xforce 1H
                              http://www.divoom.com/X1h.htm

DIVOOM Comet-D2 5.1
                              http://www.divoom.com/cd2.htm

Leona G9 Excite
                              http://www.wijitboonchoo.com/testrep...d=33&category=

รุ่นพวกนี้คือ5.1 ที่ในเวปนี้ชอบๆๆกันนะคับลองไปหาฟังดูเป็นตัวเลือกก็จะดีคับ
                              5.1มีตัวเลือกน้อยคับ เพราะถ้าดีๆๆๆ ราคา10000อัพขึ้นไป
                              Last edited by portega; 31 Aug 2008, 00:41:20.

Comment

Working...
                              X