Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรฟ์ DVD อาการนี้แก้ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรฟ์ DVD อาการนี้แก้ยังไงครับ

DVD RW 18X BENQ1810
    ถ้าไม่ได้ใส่แผ่นทิ้งเอาไว้ในไรเตอร์มันจะกดถาดออกลำบาก ต้องเอาลวดเส้นเล็กๆแหย่ถาดถึงจะออกมา
    แต่ถ้าใส่แผ่นเอาไว้จะกดออกได้ง่ายกว่า แต่อ่าน-เขียนแผ่นได้ปรกติ
    แต่บางทีมันจะโหลดนานหน่อย หรือบางทีใส่แผ่นแล้วโหลดแผ่นเข้าไป มันจะกระเด้งออกมาหลายรอบ
    ต้องพยายามหน่อยแต่พอโหลดได้ก็ปรกติครับ

ถามแนวทางหน่อยครับ มันสวยดี เสียดาย

อาการผีเข้าผีออก ที่ทำงานเป็นหลายเครื่องเหมือนกันรอคำตอบด้วย ถ้าเครมได้ก็ส่งเครม

Comment

แต่ก่อนเจอในซัมซุงไม่นึกว่ายี่ห้ออื่นจะเป็นไปด้วย
      สงสัยเป็นที่เฟืองที่หมุนแหละครับ
      มันอาจจะตกช่องไป1-2 ช่องครับ(เปิดๆปิดๆโคตรฮาเลยเพราะเคยเป็น)

Comment

ถ้ายังไม่หมดประกันก็เคลมโลดครับ

แต่ถ้าหมดแล้ว แงะมันออกมา แล้วเอาไม้จิ้มฟัน แคะๆ เศษสิ่งสกปรกที่อยู่ตามเฟืองออกให้หมด
        แล้วใช้ sonax ฉีดมันเข้าไป แต่ระวังมันกระเด็นไปโดนหัวอ่านนะครับ หาผ้ามารองไว้ยิ่งดี
        ถ้าไม่มี sonax หาจาระบีมาทาถูๆ บริเวณเฟืองของถาด

แล้วลองเช็คตรงปุ่มที่กดด้วยครับ ว่ามีส่วนไหนเสีัยหายหรือเปล่า ลองหากระดาษมายัดรองตรงปุ่มกดให้หนาขึ้นนิดนึง อาจช่วยได้ครับ
        ลองดูก๊าบ

ปล. cd rom ยี่ห้อนี้ผมเคยซื้อมาตัวนึง แล้วไม่ซื้อมันอีกเลย ห่วยมากมาย
        เจอครั้งแรกก็ไม่ชอบขี้หน้ามันแระ 5555

Comment

เคลมได้ครับ ผมเคยมันมีเหมือนเศษเลกๆหักอยุ่ด้านใน เรยเคลมไปใน3วันได้ตัวใหม่ที่ร้านเรยถ้ามากกว่า7วันอาจต้องไป ที่0ครับ

Comment

กดไม่ออกก็ทุบซักที 2 ที ครับ เพ่

Comment

ประกันหมดแล้วอ่ะดิ คริ คริ

Comment

เปลี่ยนสายพานมันเอามั้งครับ เพื่อนมันเคยบอก

แต่ผมไม่เคยทำนะ

ส่วนสายพานก็ ยางวงเลยครับ -*-

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
                  เปลี่ยนสายพานมันเอามั้งครับ เพื่อนมันเคยบอก

แต่ผมไม่เคยทำนะ

ส่วนสายพานก็ ยางวงเลยครับ -*-
                  ยางวงใช้ได้ไม่นานก็ยานครับ

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
                    DVD RW 18X BENQ1810
                    ถ้าไม่ได้ใส่แผ่นทิ้งเอาไว้ในไรเตอร์มันจะกดถาดออกลำบาก ต้องเอาลวดเส้นเล็กๆแหย่ถาดถึงจะออกมา
                    แต่ถ้าใส่แผ่นเอาไว้จะกดออกได้ง่ายกว่า แต่อ่าน-เขียนแผ่นได้ปรกติ

แต่บางทีมันจะโหลดนานหน่อย หรือบางทีใส่แผ่นแล้วโหลดแผ่นเข้าไป มันจะกระเด้งออกมาหลายรอบ
                    ต้องพยายามหน่อยแต่พอโหลดได้ก็ปรกติครับ

ถามแนวทางหน่อยครับ มันสวยดี เสียดาย

อาการนี้เปลี่ยนสายพาน หายชัวร์ เปลี่ยนให้คนอื่นมาหลายตัวแล้ว

Comment

ดานก่อน พาลูกออกไปที่ทำเนียบ

Comment

Working...
                      X