Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไวรัสอะไรที่จะนับถอยหลังแล้ว Restart เครื่องครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไวรัสอะไรที่จะนับถอยหลังแล้ว Restart เครื่องครับ

อยากรู้จักชื่อครับหาข้อมูลไม่ได้อ่ะไม่รู้จักชื่อ ใครรู้บอกที

W32.Blaster.worm แน่ๆ เคยโดนมาก่อนอ่ะ จะนับถอยหลังก็ต่อเมื่อ เราต่อเนต ใช่รึป่าวครับ ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะครับ

มาอัพเดทข้อมูลเพิ่มครับ http://www.thaicert.nectec.or.th/adv...rt/blaster.php
    Last edited by PowerEasy; 13 Jan 2007, 19:33:16.

Comment

ขอบคุณมากๆเลยครับ น่าจะใช่อ่ะ

Comment

ผมเคยโดน W32.Shutdows.worm
        นับถอยหลัง 15 วิ แก้โดยเข้า run พิมพ์ว่า shutdown -a

Comment

นับถอยหลัง 60 วิ แล้วรีสตาร์ท เป็นไวรัส sasser ครับ หาตัวแก้ได้ไม่ยากครับ

Comment

อยากรู้วิธีดู HARDDISK ว่าเป็น SATA I หรือ SATA II ใครรู้ช่วยบอกหน่อยคับ

โทษทีคับ...เพิ่งจะหัดเล่น...เลยไม่รู้ว่าตั้งกระทู้..ต้องกดข้อความไหน
            Last edited by pee-kungs; 1 Feb 2007, 16:06:25.

Comment

sasser ครับ

Comment

Working...
              X