Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ Digital จาก elite pro แล้วไมมีเสียงครับ...เเนะนำด้วยครัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ Digital จาก elite pro แล้วไมมีเสียงครับ...เเนะนำด้วยครัย

ผมต่อสาย coax จากฟร้อนของ elite pro ไปเข้า AVR แล้วไม่มีไรเกิดขึ้นครับ เสียงไม่มาครับ

ทั้งนี้ได้เซ็ทค่าตามที่หลายท่านว่าแล้วครับ SPDIF bypass ไรประมาณนี้

แต่ว่าพอเอามาเสียบออนบอร์ด แล้วมีเสียงครับ เลยต้องต่อออนบอร์ดอยู่นะขณะนี้ครับ

ท่านๆผู้รู้ รบกวนเเนะนำด้วยครับ ว่าต้องทำไง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ..........

ดันรอคำตอบ..........

Comment

ต้อง set output ของ powerDVD เป็น spdif ด้วยป่าว

Comment

Originally posted by ammchor View Post
        ต้อง set output ของ powerDVD เป็น spdif ด้วยป่าว
        ขอบคุณครับ

แต่ว่า
        ทำแล้วครับท่าน.........ก็ยังไม่มีไรเกิดขึ้นครับ

Comment

ลองSet digital output เป็น default device รึยังคับ

Comment

windows อะไร

Comment

Originally posted by preuk View Post
              ลองSet digital output เป็น default device รึยังคับ
              ตรงไหนครับท่าน...อ่านจะลองแล้วด้วยนะ
              Originally posted by battlecruiser View Post
              windows อะไร
              windows XP sp3 เพรียวๆเลยครับ ท่านเรื่อ.....รบกวนท่านเรือเเนะนำด้วยครับ

Comment

ต้อง front มาไว้บ้านผมแระ เดี๋ยวลองให้

Comment

Originally posted by natchan View Post
                  ต้อง front มาไว้บ้านผมแระ เดี๋ยวลองให้
                  งั้นผมถือโอกาสไปลองสายท่านด้วยเลย

Comment

คำตอบในกระทู้นี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=250438

Comment

ทำตามแระครับท่านเรือ แต่ว่า ก็ยังไม่ได้ครับ

เป็นไปได้ม่ะว่า สัญญาณดิจิตอล มันไม่มาจากการ์ดอ่ะครับ
                      เพราะว่า ไปเอา minijack to rca มาลองต่อ ก็แล้ว เงียบเหมือนเดิมครับ....ยังแก้ไม่ได้เลยครับ ลองหมดแล้วอ่ะ

Comment

ไฟสีแดง จาก optic ออกใหม

Comment

ไม่มีครับท่านเรือ......

มันต้องมีใช่ม่ะครับ ????? ไอ้ไฟสีแดงเนี่ย...

เมื่อวานีน้เพิ่งลองลงไดฟเวอร์ตัวเดิม แต่ว่ายังไม่ได้ลองเลยครับ เพราะว่า เจอจอฟ้าอยู่พักนึง

สงสัยเพราะว่า ถอดไดฟเวอไม่หมดครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

Working...
                          X