Announcement

Collapse
No announcement yet.

ps2 เวอร์นี้ เล่น ps1 ได้ไหมอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ps2 เวอร์นี้ เล่น ps1 ได้ไหมอ่ะ

คือผมทำไม่เปงอะไรว่าทำไงถึงเล่นได้

ฝากคนมีประสบการ ช่วยที่นะคับ พอดีผมไม่รู้ด้วยว่าแปลงด้วยชิปอะไรเพื่อนผมอีกคนมันซื้อมาอ่ะคับ

ขอบคุณคับ

นึกว่าขายซะอีก

Comment

ปกติ ps2 เล่น ps1 ได้ทุกรุ่นอยู่แล้วหนิครับ อยู่ที่ชิพที่แปลงครับว่าจะกดเปิดเครื่องยังไงถึงจะเล่น ps1 ได้
      อย่าง เช่นถ้า ชิพ matrix infinity ก็ไม่ต้องทำอะไรเลย แค่กดเปิดเครื่องปกติชิพ จะdetect แผ่นเองครับ

Comment

บางตัวก็
        ต้องทำตามขั้นตอนนี้
        1.ใส่แผ่น PS1 ลงในช่อง
        2.กดปุ่ม Reset 2 ครั้ง

Comment

Working...
        X