Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์สเปคนี้ของผมทีครับ -*- AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์สเปคนี้ของผมทีครับ -*- AMD

CPU : AMD x2 Athlon 5200+

M/B : ASUS M2N-X Plus

VGA : 8600GT (DDR3)

HDD : 320GB

RAM : Kington1GB/800*2

จอ : LCD 17'

จุดประสงค์หลัก ก็เล่นเกมส์ ประเภท 3D แล้วก็โหลดบิต ดูหนัง ฟังเพลง แล้วเขียน Auto CAD

บ้างนิดหน่อย ตอนแรกคิดจะซื้อ ของ Intel พอดีงบน้อยอ่ะครับ เลยเลือก AMD แล้วลอง

จัดสเปคดู คิดว่าสเปคนี้เป็นยังไงบ้างครับ โอเคไหม สำหรับการใช้งาน แล้วควรจะเปลี่ยนอะไรบ้าง

ไหมครับ แล้ว mainbord ตัวนี้ดีไหมครับ หรือว่ามีตัวที่ดีกว่าจะแนะนำครับ เน้นราคาไม่แพงนะครับ

คุณภาพดีพอประมาณครับ แล้วสเปคที่ผมจัดมานี่ ราคาอยู่ที่เท่าไรครับ ขอขอบคุณสำหรับทุก ๆ

คำแนะนำนะครับ ขอบคุณครับ งบไม่เกิน 12000 ไม่รวมจอนะครับ พอไหวไหมครับ

OK

Comment

VGA : 8600GT (DDR3)

คงเล่นเกมส์ 3D ไม่ค่อยถึงใจมั๊งนะ แต่ก็เล่นได้น่ะ
      ถ้างบเหลือก็ลองเพิ่มดู

Comment

Rep บนครับ แนะนำการ์ดจอ ได้ไหมครับ ถ้าคุณคิดว่า 8600GT (DDR3) ยังไม่ดีพอ อ่างับ *0*

Comment

ลงตัวดีแล้วคับ

Comment

Working...
          X