Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ8800gt zelmanร้อน มีวิธีแก้ไขยังไงบ้านครับ มือใหม่ ขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ8800gt zelmanร้อน มีวิธีแก้ไขยังไงบ้านครับ มือใหม่ ขอบคุณครับ

คิดนะครับ
    1.เปิดพัดลมบ้านใส่เลยหลังเคสตรงพัดลม จะมีผลเสียไรมั้ยครับ แล้วมันช่วยได้มั้ย
    2.เปิดเคสแล้วเปิดพัดลมบ้านใส่
    3.จะดูว่าการ์ดจออุณภูมิเท่าไหรดูยังไงครับ
    แล้วหลังจากเล่น crysis ประมาณ3-4 ชม. อุณภูมิเท่าไหรถึงจะถือว่าเป็นปกติครับ
    ขอบคุณครับ

3.จะดูว่าการ์ดจออุณภูมิเท่าไหรดูยังไงครับ
    ใช้โปรแกรม riva tuner ครับ

หรือ ใช้โปรแกรม ของ nvidia ที่มากับไดรเวอร์ดูก็ได้

Comment

ไม่เกิน80 ไดรเวอร์มากับแผ่นเก่าไป(มั้ง)เอาไปใช้ดูเผื่อหายhttp://www.nvidia.com/content/Driver...glish_whql.exe

Comment

ตัวนี้ผมว่าเย็นดีนะครับไม่เห็นร้อนเลยจัดสายดีๆพัดลมดูดเข้าหน้าออกข้างหลังถ้าเอาพัดลมบ้านไปเป่าจ่อหลังเคสมันก็ตีลมร้อนกลับเข้าไปคืนไม่ใช่หรอครับ

Comment

ท่านว่ามันร้อนแต่ไม่รู้ว่าอุณภูมิเท่าไหร่ หุหุ วัดตรงไหนหว่า

Comment

Originally posted by nemo_ee14 View Post
            ท่านว่ามันร้อนแต่ไม่รู้ว่าอุณภูมิเท่าไหร่ หุหุ วัดตรงไหนหว่า
            ผมก็เลยให้เขาดูข้อ 3 ก่อนเลยไง อิอิ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ตัวนี้เพิ่งปล่อยไปเมื่อกี้ครับ fullload ประมาณ 60องศานิดๆครับ ถือว่าไม่ร้อนนะสำหรับผม

Comment

Working...
                X