Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้ SpinRite6 แก้ bad Sector บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้ SpinRite6 แก้ bad Sector บ้างครับ

มีใครใช้ SpinRite6 แก้ bad Sector บ้างครับ ผมใช้โหมด 4 ใช้เวลามา 24 ชั่วโมงล่ะครับได้แค่ 32 % นานจัง ไม่ทราบว่าคนอื่นใช้ระยะประมาณเท่าไหร่ครับ แม่ผมบ่นเปิดคอมทิ้งไว้นาน

ปกติครับ 2 วันก็เคยมาแล้ว ^^

Comment

แล้วแต่ขนาดมั้งครับ ผม250gb ใช้ประมาณ10ชม

Comment

ของผมHDD แค่ 120GB ครับ สงสัยช้าเพราะเป็น ide หรือเปล่า

Comment

เห็นส่วนมากเขาปรับโหมดไว้ที่ต่ำๆก่อน ตอนที่ยังไม่ถึง bad
          พอมันวิ่งไปถึง bad ค่อยเปลี่ยนให้เป็นโหมดที่เสกนช้าๆ ครับ

Comment

Working...
          X