Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเสียงไม่ออกทางHDMIครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเสียงไม่ออกทางHDMIครับ

sapphire hd2400pro กับ pwc hd2600pro ลงdriverทั้งภาพและเสียงแล้ว เข้าไปปรับที่soundให้ออกทางati hdแล้ว แต่เสียงไม่ออกครับ

มีใครใช้ทั้ง2ยี่ห้อนี้ในรุ่นhd2xxx&3xxxแล้วเสียงออกทางHDMIบ้างมั้ยครับ

ใช้หัวแปลงdvi-hdmi แล้วใช้สายHDMI ใช่มั้ยครับ ปกติถ้าจอLCDTV มีลำโพงในตัวถ้าเลือกATI HD Soundมันจะมีเสียงนะครับ ผมต่อจาก jackที่ใช้ต่อหูฟังของLCDTV ออกมาลำโพงข้างนอกอีกที

Comment

ต้องใช้สาย HDMI---HDMI เท่านั้นนะครับ ถ้าไปใช้พวกสาย DVI---HDMI เสียงจะไม่มีครับ

Comment

Originally posted by mrlup View Post
        ใช้หัวแปลงdvi-hdmi แล้วใช้สายHDMI ใช่มั้ยครับ ปกติถ้าจอLCDTV มีลำโพงในตัวถ้าเลือกATI HD Soundมันจะมีเสียงนะครับ ผมต่อจาก jackที่ใช้ต่อหูฟังของLCDTV ออกมาลำโพงข้างนอกอีกที
        ลองใช้สาย2แบบเลยครับ
        1.สายdvi to hdmi
        2.หัวแปลงdvi to hdmi แล้วใช้สายhdmi

ทั้งสายและหัวแปลงลองใช้กับ msi hd4850 แล้วใช้ได้ทั้ง2วิธีครับ

มีใครใช้รุ่นที่ผมว่ามาแล้วเสียงออกบ้างมั้ยครับ

Comment

Originally posted by asphere View Post
          ต้องใช้สาย HDMI---HDMI เท่านั้นนะครับ ถ้าไปใช้พวกสาย DVI---HDMI เสียงจะไม่มีครับ
          มีครับ ลองมาแล้วครับกับhd4850ครับ

ของท่านการ์ดยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ ขอเป็นข้อมูลหน่อยครับผม

Comment

HD2600 ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ วินโดว์เพี้ยนรึเปล่าครับลอง กับวินโดว์ตัวอื่นรึยัง

Comment

Originally posted by mrlup View Post
              HD2600 ยังไม่เคยลองเหมือนกันครับ วินโดว์เพี้ยนรึเปล่าครับลอง กับวินโดว์ตัวอื่นรึยัง
              ลองกับวินโด้สัก3ตัวได้แล้วครับ แล้วของท่านใช้ตัวไหนอยู่ครับ

Comment

ตอนนี้ใช้กะ3850 ก่อนหน้าก็4850 กับ3870 เปลี่ยนแบบไม่ต้องลงไดร์เวอร์ใหม่ด้วย ตัว4850 มัน7.1 ตัว3850 5.1 แต่ได้ใช้จริงๆก็2.1 กำลังหาวิธีใช้ 5.1 อยู่ไม่รู้ว่าจะต่อยังไง เดี๋ยวสักพักคงลดมาเล่น3650 ไม่ค่อยได้เล่นเกมแล้ว

Comment

Originally posted by takumi07 View Post
                  มีครับ ลองมาแล้วครับกับhd4850ครับ

ของท่านการ์ดยี่ห้ออะไร รุ่นอะไรครับ ขอเป็นข้อมูลหน่อยครับผม
                  Sapphire HD3870 Ultimate ครับ

Comment

เข้ามาดู เผื่อได้ซื้อจอ LCD กับเค้ามั่ง

Comment

ท่านต้องเข้าไปตั้งค่าด้วยครับ ใน Sound ของ Control Panel ถ้าสงสัย pm มาถามได้ครับ ผมก็เจอปัญหานี้ แก้ได้ครับ

Comment

Working...
                      X