Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด p5Q จะมาสารถoverclock ได้ดีมั้ยครับ พอดีดันซื้อมาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด p5Q จะมาสารถoverclock ได้ดีมั้ยครับ พอดีดันซื้อมาแล้ว

หรือว่าได้แค่ไหนอ่ะครับ ขอบคุณครับ

ก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันจะลาก Q9550 ไปถึง 3.5 บนซิ้งเดิมได้รึปล่าว

รอท่านต่อไป

Comment

P5Q !! จ๊าบ

Comment

ขึ้นอยู่กับสเปคด้วย โดยทั่วไปมันก็ทำมาเพื่อ OC นั่นแหละ P5Q

Comment

ผมเอา P5Q-Premium ลาก Q9450 จากบัส 333 ไป 450 โดยตั้งทุกอย่าง Auto หมดครับ ลองรัน Prime95 นาน 9 ชั่วโมง ทุกอย่างก็ปกติดี แต่ว่าผมเล่นน้ำนะครับ

ป.ล. ลองบัส 475 ก็ยังไม่ต้องปรับไฟอะไรเลยครับ คงเป็นความโชคดีของไฟ 16 เฟส ตอนนี้อยู่ที่ทำงาน เอาไว้กลับบ้านแล้วจะเอาผลมาให้ชมครับ

Comment

ผิดหมวกไปหน่อย
            เป็นผมเพิ่มอีกนิดเป้น P5Q-Pro เพราะไม่ชอบที่ layout ของมันอย่างแรง

Comment

เห็นว่าภาคจ่ายไฟมันบังทางลมอ่ะครับ P5q ส่วนใหญ่ขา OC ไปเล่น P5q-pro ไม่ก็ delux ซะมากกว่า

Comment

ระบบตอนนี้มีอะไรบ้างล่ะครับ แล้วจะ OC ซักขนาดไหน ว่าแต่เป็น P5Q รุ่นไหนอ่ะครับ

Comment

ผมใช้ p5q กับ E7200 ไฟเดิม กดไป 4 ครับ ความร้อนขึ้นมาหน่อย ผมว่าใช้ดีนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

เเรง คับ ตามลายเซ็นอะ

Comment

ไปดูเค้ากดกันมา P5Qนี่กดไกลไม่ค่อยร้อน ใช้ได้เลยนะครับ แหล่มกว่าp35อ่ะ

Comment

Working...
                        X