Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ ปริ้นเตอร์ multifucntion หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ ปริ้นเตอร์ multifucntion หน่อยครับ

อยากได้ที่เป็นแบบ Scan copy print จะเอาไปติด Tank อ่ะครับ และที่สำคัญที่สุด ปริ้น แผ่น CD-DVD ได้ด้วยยิ่งดี เน้นว่าอยากได้ที่ปริ้น CD-DVD ได้ด้วยครับ ขอราคาถูกๆ ทนๆ พอจะมีไหมครับ เห็นแต่ละเครื่อง ติด Tank แล้ว แตะหมี่นทั้งนั้น อยากได้ไปติด Tank แล้วเอาไม่เกิน 5000 หรือ +ได้นิดหน่อยก็ยังดีครับ

ดันก่อน 1 ที

Comment

แนะนำง่ายๆ คุ้มสุดที่มีในโลกนี้ Epson R230 ตอบโจทย์ได้ทุกข้อ เสียนิดเดียว ปรินช้ากว่า cannon แค่นั้นเองแต่ภาพแหลมสุดแล้ว ในตะกูล thank ราคา เดินดีๆ จะเจอร้าน...ราคา 5.9-6.5 ประมาณนี้แล้วแต่ร้านน่ะ...

Comment

Originally posted by Landtech View Post
        แนะนำง่ายๆ คุ้มสุดที่มีในโลกนี้ Epson R230 ตอบโจทย์ได้ทุกข้อ เสียนิดเดียว ปรินช้ากว่า cannon แค่นั้นเองแต่ภาพแหลมสุดแล้ว ในตะกูล thank ราคา เดินดีๆ จะเจอร้าน...ราคา 5.9-6.5 ประมาณนี้แล้วแต่ร้านน่ะ...
        ตัวนี้มัน Scan ไม่ได้ไม่ใช่เหรอครับ

ที่ดูก็มีตัวนี้ Rx610 แต่มันราคาแพงจัง อยากได้ถูกกว่านี้ เห็นมีของ HP จำชื่อรุ่นไม่ได้เดินผ่านๆ ว่าจะไปดูอีกทีว่ารุ่นอะไร

Comment

Brother DCP-150C สิครับใช้อยู่ฉลาดมักๆ เป็นแบบต่อTankประหยัดสุด

Comment

Originally posted by t-force View Post
            Brother DCP-150C สิครับใช้อยู่ฉลาดมักๆ เป็นแบบต่อTankประหยัดสุด
            ตัวนี้ปริ้น แผ่น DVD ได้ด้วยเหรอครับ (ใน Spec ไม่มีบอก)

Comment

ได้อย่างเสียอย่างอ่ะ ท่าน บอกตรงๆน่ะ
              ซื้อเครื่อง สแกนแยก ซื้อจะถูกกว่า ซื้อ 3 in 1 ไหม
              อีกอย่างเพื่อนผมเป็นช่างปริ้นเตอร์ของ เอปสัน
              มันบอกพวกเครื่องที่มี หลายๆ อย่างในอันเดียวจะพังง่าย

เอาง่ายๆ น่ะ สินค้า จากโรงงานมันมี อายุการใช้งานของมันตั้งมาตั้งแค่โรงงานแล้ว
              ไม่ว่าจะใช้ ถนอมแค่ไหน

อย่างของผม R230 ซื้อมาได้ 1 เดือน แต่ปริ้นงาน ทุกวัน ใช้แค่ปริ้นกระดาษอย่างเดียวน่ะ
              ลูกยางเสื่อมไม่ยอมดึงกระดาษ เสียค่าเปลี่ยนชุด โหลดกระดาษไป 800

แล้วเรื่องซับ หมึกเต็มอีก -*- บางคน เคลียรโปรแกรมเองอยู่กะบ้าน แต่ไม่ได้เอา ฟองน้ำที่ รองพื้นตอนหัวมันคลีน
              มาล้าง ทำให้กระดาษ ตอนปริ้นจะมีหมึก ติดเป็นแถวยาว ที่ด้านหลัง

Comment

Originally posted by kessopha View Post
                อยากได้ที่เป็นแบบ Scan copy print จะเอาไปติด Tank อ่ะครับ และที่สำคัญที่สุด ปริ้น แผ่น CD-DVD ได้ด้วยยิ่งดี เน้นว่าอยากได้ที่ปริ้น CD-DVD ได้ด้วยครับ ขอราคาถูกๆ ทนๆ พอจะมีไหมครับ เห็นแต่ละเครื่อง ติด Tank แล้ว แตะหมี่นทั้งนั้น อยากได้ไปติด Tank แล้วเอาไม่เกิน 5000 หรือ +ได้นิดหน่อยก็ยังดีครับ

ที่ผมเห็นในตลาดตอนนี้ ถ้างบประมาณ 5000 + tank คงหายากอะ แค่ราคาเครื่องบางรุ่นที่เป็นสเป็กนั้น ก็ร่วมๆ 7000 up แล้วอะครับ มาบวก tank อีกเกือบหมื่นคงไม่แปลก

ถ้าอยากได้จริงๆ ผมว่า EPSON RX610 เข้าท่านะ

Comment

Working...
                X