Announcement

Collapse
No announcement yet.

mATX Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

mAtx คือไรเหรอครับ ไม่รู้จิงๆ

Comment

Originally posted by Untimate1th View Post
      mAtx คือไรเหรอครับ ไม่รู้จิงๆ
      มาจากคำว่า micro-ATX เป็นเมนบอร์ดขนาดเล็กครับ บอร์ดพวกนี้มีออนบอร์ดครบทุกอย่าง ปกติจะนิยมใช้กันตามออฟฟิต หรือ ใช้กับงานที่ไม่ต้องการความสามารถด้านกราฟฟิกสามมิติสูง เพื่อประหยัดต้นทุนในการซื้อการ์ดจอครับ

ในกรณีของกระทู้ผมนี่คือต้องการรวมผู้ที่ชอบอะไรแบบเล็กๆอ่ะครับ แรงไม่แรงไม่สน ขอเล็กๆ

Comment

ขอเข้าร่วม mATX club ด้วยคนนะครับ
        Attached Files

Comment

Originally posted by kavinto View Post
          ขอเข้าร่วม mATX club ด้วยคนนะครับ
          ขอบคุณมากครับ มาจนได้ SILVERSTONE SUGO แข็งแรง สวยหรู มากเลยครับตัวนี้ เกือบๆจะซื้อหลายทีแล้ว เป็นเคสอีกตัวนึงที่ผมคิดไว้ว่าสักวันต้องเป็นเจ้าของให้ได้

Comment

เดี๋ยวเอารูปมาให้ดู sg-01 เหมือนกันรอกล้องอยู่

Comment

- -

Comment

Originally posted by i-[BuFF] View Post
                เดี๋ยวเอารูปมาให้ดู sg-01 เหมือนกันรอกล้องอยู่

ดีเลยครับ อยากดูการจัดสายภายในเคสน่ะครับ
                เพื่อเป็นแนวทาง ของผมรกไปหน่อย

Comment

Originally posted by สับสน View Post
                  ขอบคุณมากครับ มาจนได้ SILVERSTONE SUGO แข็งแรง สวยหรู มากเลยครับตัวนี้ เกือบๆจะซื้อหลายทีแล้ว เป็นเคสอีกตัวนึงที่ผมคิดไว้ว่าสักวันต้องเป็นเจ้าของให้ได้
                  แต่เคสตัวนี้ใส่การ์ดจอยาวๆแบบของคุณสับสนไม่ได้นะครับ ต้องเป็นรุ่นใหม่ที่เปลี่ยนตำแหน่ง HDD ใส่อีกด้านหนึ่งนะครับ(เคสเล็กเสียอย่างเดียวร้อนไปหน่อย ผมอยากได้เย็นๆ เงียบๆ เล็กๆ...จะปรับปรุงอย่างไรช่วยแนะนำด้วยนะครับ)

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by kavinto View Post
                    แต่เคสตัวนี้ใส่การ์ดจอยาวๆแบบของคุณสับสนไม่ได้นะครับ ต้องเป็นรุ่นใหม่ที่เปลี่ยนตำแหน่ง HDD ใส่อีกด้านหนึ่งนะครับ(เคสเล็กเสียอย่างเดียวร้อนไปหน่อย ผมอยากได้เย็นๆ เงียบๆ เล็กๆ...จะปรับปรุงอย่างไรช่วยแนะนำด้วยนะครับ)

ขอบคุณครับ

นี่เลยคับ zalman cnps8000 idle ที่ 38-41 อุณหภูมิห้อง 30 full load ที่ 45-50
                    idle ที่ 29-31 อุณหภูมิห้อง 25 full load ที่ 39-41

Comment

Originally posted by i-[BuFF] View Post
                      นี่เลยคับ zalman cnps8000 idle ที่ 38-41 อุณหภูมิห้อง 30 full load ที่ 45-50
                      idle ที่ 29-31 อุณหภูมิห้อง 25 full load ที่ 39-41

เย็นมากเลยครับ ผมใช้ nitrogon NT5 ของ silverstone
                      ที่อุณหภูมิห้อง 34 idle45-50
                      full load ประมาณ 55-60 ครับ
                      ส่วนอุณหภูมิห้อง 26 idle38-44
                      full load ประมาณ 50-55

Comment

รอชมครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ
                        ขอบคุณมากครับ แต่เคสผมกว่าจะยัดการ์ดจอเข้าไปได้ก็ลำบากพอดูล่ะครับ เพราะมันเกือบๆจะชนกับช่องใส่ซีดีพอดี ได้เจิมรอยให้การ์ดไปหน่อยนึงด้วย

เรื่องความร้อนนี่ล่ะที่ผมกังวลกับเคส SILVERSTONE ตัวนี้ เพราะมันเล็กมาก เล็กกว่าเคสผมพอสมควรเลย

ของท่านก็โอเคแล้วนะ อย่างว่าเคสมันเล็ก คงจะทำอะไรลำบาก ถ้าได้ psu ถอดสายได้สักตัว จะง่ายขึ้นเยอะ ตอนแรกผมก็ไม่ต่างอะไรกับของท่าเท่าไหร่ ตอนนี้ใช้ psu แบบถอดสายได้ ค่อยสบายขึ้นหน่อย ไม่งั้นจะถอดจะใส่แต่ล่ะที อยากจะร้อง อิอิ

Comment

ขอร่วมด้วยคับ

[SIZE=6]hp คับ

Last edited by prombunglam; 8 Oct 2008, 13:56:30.

Comment

มาละคอมผม วิจารณ์หน่อยนะคับ
                            Last edited by i-[BuFF]; 15 Oct 2009, 22:10:34.

Comment

ต่อนะ
                              Last edited by i-[BuFF]; 15 Oct 2009, 22:10:34.

Comment

- -
                                Last edited by i-[BuFF]; 15 Oct 2009, 22:10:48.

Comment

Working...
                                X