Announcement

Collapse
No announcement yet.

Synology on PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยากรู้ว่า Spec นี้ใช้เงินเท่าไหร่ ครับ

Comment

• ตอนนี้เล่นรุ่นไหน แบบไหนกันอยู่ครับ

พอดีจะหาสเป็คให้องค์กรขนาดเล็กมากกก ใช้คอมกัน 6เครื่อง (แต่รันไฟล์จำพวก cad)มีท่านใดแนะนำให้ได้บ้างไหมครับ?

Comment

• ถามนิดนึงครับ

1. ลงแล้วจะต่อเน็ตผ่านauthen ยังไงครับ พอดีว่าหน่วยงานมีระบบ authen ถามuser กับ pass ก่อนเข้าเน็ต จะเว็บเบราเซอร์ขึ้นมาให้ล๊อกอิน แต่ nas มันจะใส่ตรงไหน
        2. การแชร์หนังดูผ่านสายแลนยังกระตุก เหมือนเปิด DLNA ในทีวีเลย ถ้าลง plex ก็ต้องเสียเงินเข้าล๊อกอินได้ user เดียว
        3. ต้องสละแฟลชไดร์ฟไป1
        Last edited by fuji; 10 Aug 2017, 14:33:37.

Comment

• อัพเดตล่าสุด

Comment

• Originally posted by vanhaco View Post
            อัพเดตล่าสุด

[ATTACH=CONFIG]3996414[/ATTACH]

แนะนำวิธีอัพเดทได้ไหมครับ

Comment

• พอดีว่ามี atom DC2700 วางอยู่ที่บ้านเฉยๆ

อยากลองทำดูบ้างครับ

Comment

• Comment

• ผมพยายามอัพเดทหลายครั้งเลยครับ ติดแต่ตัวนี้

อ่านตัวนี้ หลายๆรอบแล้ว https://xpenology.com/forum/topic/23...ting-synology/

Comment

• ทดลองใช้งานอยู่ครับ
                    เอาชิ้นส่วนคอมเก่ามาประกอบใช้อยู่ครับ ผลที่ได้คือก็ OKอยู่ลองดึงไฟล์ อัพไฟล์ โหลดบิต
                    Spec: Core i3 2100
                    MB: ASUS P8Z77-M อันนี้ซื้อเปลี่ยนได้ปีกว่าๆ ก็ซื้อใหม่แล้วเก็บไว้เป็นเครื่องสำรอง
                    RAM: Kingston KHX1600C9D3/4GX (DDR3 1600 4GB*2)
                    PSU: Enermax EG465P-VE(24P) *** ตัวนี้จะ10ปีละ หยุดใช้งานกับเครื่องหลักมา 5-6ปีละ ตอนนี้กลัวตัวนี้ละว่าจะพัง
                    HDD: Seagate 500GB อันนี้จะ10ปีเหมือนกัน เคลมตอนช่วงที่ HDD ไม่Detect ที่ช่วงนั้นเคลมกันถล่มทลาย แต่วันนี้สั่ง HDD Toshiba P300 2TB มาละครับ

ตอนนี้อยากสอบถามคนใช้งานอยู่ว่าถ้าจะอัพ PSU นี้จะซื้อยี่ห้อไหนดีราคาไม่แพงแถึกๆเปิด 24/7 วัตต์ไม่ต้องเยอะเพราะคงเอามาใช้กับ Nas อย่างเดียวครับ

Synology On PC.jpg

Comment

Working...
                    X