Announcement

Collapse
No announcement yet.

Synology on PC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แวะมาดู...

เดี๋ยวเอา N54L มาลงมั่งดีกว่า

Comment

Originally posted by ae5432 View Post
      กดฟันเฟืองซ้ายล่างแล้วตั้งค่าตรงนี้ครับ[ATTACH=CONFIG]3137382[/ATTACH]
      ขอบคุณครับ

Comment

ถ้ามีwifi นี่สามารถ ต่อwifiได้ไหมครับ หรือแต่ผ่านแลน

Comment

Originally posted by amonchai View Post
          ถ้ามีwifi นี่สามารถ ต่อwifiได้ไหมครับ หรือแต่ผ่านแลน
          เอา usb wifi ต่อเข้าเครื่อง synology ก็ได้ครับ ลองดูอุปกรณ์ที่สนับสนุนตาม link เลยครับ
          https://www.synology.com/en-us/knowledgebase/faq/427

Comment

ลองแล้ว ok เลยครับกำลังสนใจลองกับ IP Camera อยู่ด้วย

Comment

5.2 มาแล้วเด้อ

Comment

Originally posted by shikuva View Post
                5.2 มาแล้วเด้อ
                5.2 ยังมีปัญหาบางอย่างอยุ่ครับ ยังไม่แนะนำให้อัพ

Comment

ขอสอบถามหน่อยครับว่า เราสามารถเข้าถึงไฟล์ต่างๆในเครื่อง Synology on PC จากที่อื่นได้ไหมครับ เช่นตั้งเครื่อง Synology on PC ไว้ที่บ้าน แล้วเราจะเอาไฟล์ตอนอยู่ที่ทำงานอย่างนี้น่ะครับ

Comment

Originally posted by realradar911 View Post
                    ขอสอบถามหน่อยครับว่า เราสามารถเข้าถึงไฟล์ต่างๆในเครื่อง Synology on PC จากที่อื่นได้ไหมครับ เช่นตั้งเครื่อง Synology on PC ไว้ที่บ้าน แล้วเราจะเอาไฟล์ตอนอยู่ที่ทำงานอย่างนี้น่ะครับ
                    ทำ port forwarding เอาครับ

Comment

เราต้องมี account ddns. ด้วยใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by realradar911 View Post
                        เราต้องมี account ddns. ด้วยใช่ไหมครับ
                        ถูกต้องครับ..
                        สมัครของ noip เลยก็ได้ครับ.. ยังฟรีอยู่

Comment

5.2 ทางเมืองนอก เค้าแก้กันได้ยังครับ?
                          คราวก่อนอัพไป.. เดือดร้อนเลย..[emoji23]

Comment

5.2 ไม่มีปัญหาแล้วนิคับไล่อ่านมาหลายวันละ ยังติดปัญหาอะไรอยู่หรือคับ

Comment

รบกวนสอบถามครับ ถ้าเครื่องไม่มี boot usb สามารถทำเป็น CD rom มาติดตั้งได้อย่างไรบ้างครับ ?

Comment

เขียน ISO ลงแผ่นเลยครับhttps://download.xpenology.fr

Comment

Working...
                                X