Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับ...อัพdriver VGA แล้วภาพแตก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับ...อัพdriver VGA แล้วภาพแตก

เป็นตามรูปภาพเลยอะคับ ปกติผมก็อัพได้ตลอดแต่พอมาครั้งนี้ทำไม่อัพไม่ได้ อัพแล้วภาพจาแตกๆ

ทำไห้ต้องroll back Driver

ขอบคุณมากคับ
    Last edited by l3ellzaa; 30 Aug 2008, 19:15:36.

ลงdriverใหม่คับ

Comment

ลบตัวเก่าให้เกลี้ยงก่อนนะจ๊ะ แล้วค่อยลงใหม่
      เลือกเวอร์ชั่นที่เวิคๆกับการ์ดที่ใช้อยู่ก็ดีเน้อ ....

Comment

อย่าหาว่าผมโง่เลยนะครับ

ลบdriver ออกยังไงอะครับ อิอิ

ใช่ไปที่ device manager หรือป่าวอะคับ แล้วกด uninstall ปะครับ

แล้วถ้าuninstall แล้ว ไห้ไปเสียบออนบอร์ดแล้วลงdriver หรือยังไงอะครับ ผมงงไอขั้นตอนนี้

เพราะปกติ ลงdriver ทับตัวเก่า อย่างเดียวอะครับ

Comment

uninstall รีสตาร์ทแล้วก้อลงใหม่โล้ดดด

Comment

Gigabyte 9600GSO ใช้ตัวไหนครับ ลงเวอร์ชั่นล่าสุดของ Nvidia สีก็แตกเหมือนกัน

Comment

น่าจะอับผิดรุ่นนะครับ
              ลองถอนเเล้วรีเครื่องเเล้วอับใหม่ เเล้วรีเครื่องอีกทีครับ

Comment

Working...
              X