กราบสวัสดีทุกท่านครับ
นี่เป็นกระทู้แรกของที่นี่ เพราะผมได้สมัครสมาชิกใหม่เมื่อสักครู่

ผมเป็นช่างมือใหม่แบกกระเป๋าไปซ่อมตามบ้าน
ไม่เก่งเรื่องฮาร์ดแวร์ เน้นหนักไปทางซ่อมซอฟต์แวร์เสียมากกว่า

กำลังจะหัดประสบการณ์ด้านฮาร์ดแวร์
อายุก็ 26-27 แล้ว ต้องเร่งฝึกฝีมือ

---------------
คือว่า ผมกราบเรียนถามท่านสัก 3 คำถามครับ
1. MSI K7N2 DELTA2 สีแดง รองรับ ram Bus เท่าไหร่บ้างครับ
2. สามารถเสียบ Bus ต่างระดับกันได้ไหมครับ
3. สามารถใช้ Ram ต่างยี่ห้อกันได้ไหมครับ

กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง