Announcement

Collapse
No announcement yet.

nvidia SLI มันคือไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nvidia SLI มันคือไรครับ

nvidia SLI มันคือไรครับ

คือ รุ่นแรมของ ocz ครับ ( มีจริงๆ )

อะล้อเล่น

เป็นเทคโนโลยีเฉพาะของค่าย NVIDIA ครับผม ซื่ง ATI ก็มีเหมือนกัน แต่จะเรียกว่า Crossfire

ซึ่งเป็นการติดตั้งการ์ดแสดงผล 2 ตัวในเมนบอร์ด นั่นหมายความว่าจะมี GPU ถึง 2 ตัวเลยทีเดียว

(GPU = Graphics Processing Unit) ซึ่งเป็นการแบ่งการประมวลผลกราฟฟิกออกเป็น 2 ส่วน

ผลคือ ทำให้ประมวลผลได้เร็วขึ้น และเมื่อประมวลผลเร็วขึ้นก็ทำให้อัตราเฟรมเรต (fps) เพิ่มขึ้น

เมื่อเฟรมเรตเพิ่มขึ้นส่งผลให้ภาพที่ได้ ไหลลื่นยิ่งขึ้นครับ

Comment

http://www.overclockzone.com/spin9/r...sli/index.html

เก่าไปมั้ยหว่า...

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

google ช่วยท่านได้

Comment

ตาม Rep บนเลยคับ

Comment

Working...
            X