Announcement

Collapse
No announcement yet.

E 2160 part 2 ถามต่อนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E 2160 part 2 ถามต่อนะ

คือตอนนี้ผมคงต้องรอ psu ใหม่ เพราะ oc แล้วเล่นเกม คอมวูปแล้วรี (แต่ทำไมเทสทุกอย่างผ่านหมดหน่อ) คือตอนนี้ oc 2.7 ไฟ + 112.5mv แนะนำ 3.2 3.4 + ไฟเท่าอีกเรื่องครับคือผมเล่น cabal แล้ว core 2 วิ้ง 80% + core 1 วิ้ง 10% เองเป็นเพราะไรครับ

อย่าบอกคอร์ด 1 อู้นะ รู้ทันคนหุหุ

"เทสทุกอย่างผ่านหมด" , "เล่นเกม คอมวูป" .... เอ๊ะยังงัย
    ลองเช็คเรื่องไดร์เวอร์ของการ์ดบ้างยังงับ ว่ามันมีปัญหากับตัวเกมหรือเปล่า

Comment

Core 1 น่าจะอู้

Comment

คือการ์ด galaxy 8600gt ผมเคยอัพไดเวอร์แล้วจอฟ้าครับ iraq ไรเนี่ยละครับไดเวอร์ไม่ซัพการ์ดจอครับเลยไม่กล้าอัพใหม่หรือมีใครแนะนำหน่อยครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          Core 1 น่าจะอู้
          มันมาแล้วหุหุ ดันๆๆ

Comment

cabal ไม่สนับสนุน multithread ครับ

Comment

-*- จิงอะทำไมวิ่งแต่ core2 อะครับ

Comment

คือปัญหาคือผมเล่นจน core 2 run 100% แล้วคอมวูป - -.. *psu tsunami370w

Comment

เอ๋ ยังไงหว่า แต่เคยเป็นนะครับ เทสผ่านเล่นเกมไม่ผ่าน
                  ท่านคล็อกแรมเกินขนาดเหรอเปล่าครับ หรือว่าจ่ายไฟแรมไม่เพียงพอ มันก็อาจจะมีผลครับที่ทำให้มันวูบ หรือแม้แต่ PSU มีปัญหา ลองเช็ตดูทีละอย่างครับ อย่าเพิ่งปักใจเชื่อว่าเป็น ที่ CPU

Comment

ดูละ Cabal วิ่ง Core เดียว

Comment

ลองรัน orthors 9 หัว สัก ชั่วโมง ดูว่าเครื่องยังอยู่ดีหรือปล่าว ถ้ายังอยู่ คงไม่ได้เป็นที่การ OC แล้ว

Comment

ปวดหัว

Comment

Working...
                        X