Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหา Driver SV550 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหา Driver SV550 หน่อยครับ

ผมตามอ่านในนี้มานานแล้ว แต่เพิ่งมาสมัครเพราะมันอดใจไม่อยู่อยากถาม

ผมมี SV550 ลงไดร์เวอร์ ที่เวบ yamaha ฟังแล้วเสียงมันก็ดีกว่า C-media onboard 7.1 ตรงที่เบสดังกว่า แต่ความใส ก็คิดว่าพอๆกัน
    รุ่นนี้พอจะมี ไดร์เวอร์ ที่ดีเหมือนกับ แผ่นที่มากับการ์ดหรือเปล่าครับ แบบใช้เสียง 3D ได้

ผมใช้ ลำโพง T3030 ชอบเสียงกลางกับสูงมัน แต่ไม่ชอบเบสเลย ฟังไม่รู้เรื่อง
    ว่าจะถอย 5.1 เอา G9 Ex ดี หรือ T6060 ดีครับ จะเอาไว้เล่นเกม แต่ถ้าถอยมาก็คงต้องใช้ onboard ไปก่อน ไม่มีตังค์ถอยการ์ดเสียงใหม่
    ขอบคุณครับ

yamaha ใช้ dsxgxp จากเวป yamaha เลย

หากต้องการให้เปิด wide 3d ใน volume control ได้ ต้องใช้ driver ของ win2000

**

yamaha ไม่ support a3d eax directsound seneura บน xp

Comment

Working...
    X