Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ากรณีสั่งคอมประกอบกับร้านกำไรไม่ควรเกินเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็บอกว่า สั่งร้านเกมไง -*-

แต่ร้านเกมมันสั่งจากหาดใหญ่ แต่ไม่รูร้านไหนของหาดใหญ่นะ ไม่ได้บอกไว้

ปัญหาคือตอนนี้ สั่งก็รอนานและ Spec ในลายเซ็นอ่ะ ไมได้ซํกที ท้อใจและ

แล้วกลัวถ้าถึงตอนนั้นมาบอก 28K หรือบอกว่า ซํก 30K จะทำไงเนี่ย

(คือเจ้าของร้านเค้าบอกว่า จะบอกราคาให้ก่อนแล้วถามว่า OK ป่ะ ถ้า OK ก็สั่ง ถ้าไม่ก็ไม่ต้องสั่ง ให้ผมสั่งเองน่ะนะ แต่กลัวถึงตอนนั้นผมจะพูดไม่ออกน่ะสิว่า ไม่สั่ง นึกข้ออ้างไม่ออกว่าจะไม่สั่งเพราะไร (แต่จริงๆ ก็ไม่สั่งเพราะแพงอ่ะแหละ))

ที่พูดมานี้เหตุการณ์ยังไม่เกิดขึ้นนะ แต่คิดเผื่อไว้ก่อน ถ้าเปนงั้นจริงจะทำไงดีเนี่ย

คิดๆดูแล้ว ผมคงเป็นคนที่ซื้อคอมยากที่สุดในโลกเลยมั้งเนี่ย จะซื้อซัเครื่องวุ่นวายจัง ตั้งกะ ธันวาและ นี่จะกุมภาแล้ว ยังไมได้เครื่องสักที เฮ้อ ช่วยกันถอนหายใจแทนผมหน่อยละกัน -*-

Comment

ไปถามว่าสั่งของรึยัง ถ้าเขาบอกว่ายัง ก็ cancel บอก จะซื้อ NB แทน

555+

Comment

-*-
        กะจะให้เค้าบอกราคาอ่ะ ลุ้นหน่อยถ้าแม่งบอก 28K จะสั่งมั้ย

ผมจะเล่นมุขนี้นะ โห ตั้ง 28K ผมมีเงินแค่ 25K อ่ะจะทำไงดี

งั้นผมค่อยซื้อได้มั้ย รอเกบเงินก่อนแล้วค่อยซื้อ

ถ้าร้านถามว่า ไหนคราวก่อนบอกมี 30K ผมจะมุขต่อไปว่า ก็เอาไปจ่ายอย่างอื่นแล้วอ่ะ ตั้ง 2 เดือนแล้ว จะเหลือเหรอ

Comment

หรือไม่ถ้าเจ้าของร้านไม่ถามก็แกล้งเงียบไปเลย แบบว่าทำลืม เหอๆ

แต่กลัวว่า หลังจากเหตุการณ์นี้จะได้เลิกคบกันนี่สิ (กลัวโดนเลิกคบไปเลยอ่ะนะ --*--)

Comment

บอกไปดิ
            ....เจ็งกับหงส์+ผีไป หมื่นกว่า
            ตังหมดแล้ว.........
            ไว้เก็บได้เมื่อไรจะมาบอกซื้อใหม่...

Comment

กะจะเล่นมุขนี้เหมือนกัน ไม่รู้เอามุขไหนดี

1. ไม่มีเงินฮะ มีแค่ 25K เอง

2.จ่ายค่า Hosting หมดแล้ว

3.ซื้อเครื่อง Server ไปแล้ว 40K หมดตัง --*--

(แต่ 3 ข้อนี้ก็จิงหมดนะ เครื่อง Server กะซื้อกลางปี แต่ตอนนี้จะจัดการเครื่องตัวเองก่อน )

Comment

เอา server ไปทำไรรึท่าน

Comment

ทำเว็บอ่ะ เว็บในลายเซ็นผมอ่ะแหละครับ ลองคลิกดู

Comment

เกือบครึ่งราคา

Comment

หมายถึงอะไร เกือบครึ่งราคาอ่ะ ?? -*-

Comment

หมายถึง ฟันเองเรอะ นึกว่ากำไรร้านทีแรก
                        ตามใจเหอะ 5บาทก็ได้

Comment

เหอๆ แล้วตกล คุณ คนได้อ่านหรือป่าวว่าใครเอากำไรใคร???

Comment

ร้านต้องคิดราคาก่อน ตอนกำหนด spec ดิ ถึงจะถูกต้อง ไม่ใช่เรียกเอาตอนงานเสร็จ

โก่งมาก ชักดาบแมร่งเลย 555+

Comment

ก็อย่างที Rep บนว่าไงครับ คือ ตอนนี้ผมกำหนด Spec ให้แล้ว แล้วรอเค้าเช็คราคาถ้าเกิน 25K ไม่ซื้อแม่ง -*-

Comment

แล้วไอ้ที่อยู่ใน sig นี่มีตัวตนยัง ถ้ายังเอาออกก่อน เด๋วเป็นแบบ arashi ไม่รู้ด้วยนะ

Comment

Working...
                                X