Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ Asus P5K ต่อ Raid หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ Asus P5K ต่อ Raid หน่อยครับ

ผมใช้ Asus P5K อยู่ พยามยามต่อ Raid ตามคู่มือ มันมีช่องให้เสียบสาย sata 1 ช่องสำหรับต่อ
    raid อีกสี่ช่องสำหรับ ต่อสาย Sata ทั่วไป ผมลองต่อแล้วมันเห็น HDD raid แค่ตัวเดียว
    ผมใช้ seagate 500 gb buffer 32 mb 2 ตัว ครับ
    อยากขอคำแนะนำจาก ท่านที่ ใช้ Asus P2K ต่อ Raid ช่วยแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ผมใช้P5Kคับแต่ยังไม่เคยต่อรอคนข้างล่างละกัน

Comment

ยังรอผู้ณุ้อยู่ครับ หรือ ว่ามันทำไ้ด้เนี่ย เพราะเอามาลองกับบอร์ด Asus P4P800-E Deluxe มันต่อได้ง่ายๆเลย เพียงประสิทธิภาพมันด้อยกว่าต่อตัวเดียวอีก งง เหมือนกัน

Comment

Asus P5K ทำไม่ได้นี่ ต้อง P5k Pro ถึงจะมี Raid

Comment

ถ้าท่านต่อraid0ใช้hdd 2 ตัวมันจะรวมเป็นตัวเดียวเลยคับถูกต้องแล้วก็จะhddแค่ตัวเดียว

Comment

ถ้า P5K ไม่ได้ จะได้หา การ์ด raid มาใช้ ลองดูในผ่นมีโปรแกรมอตัวนึง พอ install เหมือนกับว่า มันหา raid device ไม่เจอ อย่างนี้ต้องหา การ์ด raid มาลงมั๊งเนี่ย

Comment

มันเป็น raid ของ controllor JMicron

ถ้าจะทำ raid MB รุ่นนี้ ต้องต่อ กับ sata ของ JMicron + eSata ของมัน ^_^"

แนะนำขายออกหาตัวไหมดีกว่าครับ

Comment

ยังไม่อยากขายตอนนี้ครับ ใช้มายังไม่ถึงปี แล้วถ้าเอาLSI MegaRAID SAS/SATA รุ่น 8708EM2 มาใส่นี่ใช้ได้ไม๊ครับ

เพิ่มเติมครับ eSata ของมันนี่หมายถึง ตัวที่เสียบด้านหลังเครื่องรึเปล่าครับ

Comment

Working...
                X