Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามคนใช้ เอเซอร์หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามคนใช้ เอเซอร์หน่อยคับ

เวลาเราพับหน้าจอ เครื่องเรามันจะเข้าสู่โหมดแสตนบายใช่ไหมคับ ทำไมของผมหลังจากเอาเคลมกลับมา พับแล้วไม่มีไรเกิดขึ้นเลย

รุ่น ASPIRE 4310

ของผมก็เป็นแฮะ

HP DV2626TX ได้ของแถมมาเพียบ
    • พับแล้วไม่ตัดจอ
    • Dead Pixel
    • เว็บแคมใช้ไม่ได้(ไม่แน่ใจว่า Windows อ๊ะป่าว)

อาการนี้ผมว่าเหมือนกับเค้าลืมต่อตัว Sensor พับจออ่ะครับ

มันจะเป็นแกนๆอยู่อะครับ

Comment

control panel>>poweroption>>
      Last edited by ok.chok; 20 May 2010, 13:18:03.

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
        อ่อ

ไอพวกนี้ถ้าเราไม่ได้ตั้งอะไรเลยมันจะตัดจออยู่แล้วครับ

ของผมพับแล้วจอยังสว่างอยู่เลย

ฮาๆ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
          อ่อ

ไอพวกนี้ถ้าเราไม่ได้ตั้งอะไรเลยมันจะตัดจออยู่แล้วครับ

ของผมพับแล้วจอยังสว่างอยู่เลย

ฮาๆ
          ผมบอกเด็กอุดรเค้าครับ(บ้านเดียวกัน) สำหรับเคสของท่านSippaphas น่าจะเป็นที่เซ็นเซอร์นะครับ
          ส่วนกล้องนั้นลองดูที่ device manager ว่ามีอะไรผิดสังเกตหรือเปล่า อย่าลืมดูตัวนี้ด้วยครับว่ามีใหม?
          Last edited by ok.chok; 20 May 2010, 13:18:03.

Comment

กล้องมันเจอนะครับ

แต่มันจะเป็นภาพเทาๆ

ส่วนถ้าเปิดกะ Youcam มันจะบอกไม่ได้เสียบปลั๊ก

แต่เมื่อกี้มันเล่นได้ซะงั้น

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
              ตามนี้นะท่าน ดูดี ๆ ๆ แล้วแต่ว่าเราจะตั้งให้มันแสดงผลยังไง

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                กล้องมันเจอนะครับ

แต่มันจะเป็นภาพเทาๆ

ส่วนถ้าเปิดกะ Youcam มันจะบอกไม่ได้เสียบปลั๊ก

แต่เมื่อกี้มันเล่นได้ซะงั้น
                คุณได้สิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้ 1.เอาไปเคลม 2.ต่อประกัน

Comment

มันก็ปรับไว้ที่แสตนบายอ่ะคับ แต่มันไม่ แสตนบายอ่ะ สงสัยเคลมรอบ สามมมมม

Comment

Originally posted by เด็กอุดร View Post
                    มันก็ปรับไว้ที่แสตนบายอ่ะคับ แต่มันไม่ แสตนบายอ่ะ สงสัยเคลมรอบ สามมมมม
                    พับแล้วไฟจอดับใหมครับ ถ้าดับแปลว่าwindowsเอ๋อ ถ้าไม่ดับเอาไปเคลม

Comment

Working...
                    X