Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะสร้าง image แผ่น PS2 ไว้เล่นอีมูในคอมต้องทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะสร้าง image แผ่น PS2 ไว้เล่นอีมูในคอมต้องทำยังไงครับ

จะสร้าง image แผ่น PS2 ไว้เล่นอีมูในคอม จะได้ไม่ต้องเอาแผ่นเข้าๆออกๆ มีคนบอกว่าต้องสร้าง image ไว้ในคอม แล้วใข้โปรแกรมจำลองไดรฟ์เรียกอ่านเอา แต่ผมไม่ทราบวิธีทำ image ผมใช้ nero6 ครับ ช่วยสอนเป็นวิทยาทานให้ทีครับ

ไม่ได้จับ Nero มานานมาก ผมใช้แต่ Magic ISO รอท่านอื่นแล้วกัน - -'

Comment

ใช้เนโรในโหมดคัดลอกแผ่น พอตอนไร้ท์ให้เปลี่ยนเครื่องในโปรแกรมเป็นอิมเมจ แล้วเลือกที่เซฟ แล้วใช้ Nero image drive tool รัน หรือ Daemon tools รันครับ

Comment

Working...
      X