Announcement

Collapse
No announcement yet.

มือบอลอีกแล้วครับท่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มือบอลอีกแล้วครับท่าน

ด้วยความที่ทะเยอทะยาน ในความสงสัยเอ้ ทำไม nvidia geforce 6200 le มันร้อนสูงตั้ง 98 องศา (คือผมเห็นมันร้อนแบบนี้มานานละ) นึกอยากจะแกะมันออกมันทำความสะอาดแล้วเช็คทำไมมันร้อนเกินเหตุ ตามหลักตัว VGA มันจะมีตัวระบายของมันใช่ไหมคับแล้วก็มีขา ยึดกับตัวกาด
    เผลอดันไปกดมันเล่น เหตุใดนั้นก็ปรากฏ มีเสียงดังป็อก แล้วสปิ้งลุด (คิดในใจ เตี้ยแล้วกรู) ขายึด ตัวซิ้ง VGA หักไปข้าง ตอนนั้นทำใรไม่ถูกเลยครับ มือสั้น (ปะจำห้องน้ำ) ด้วยความอยากรู้อยากเห็นของ คนเพื่งเจอเหตุการครั้งแรก รีบเสียบกลับเข้าไปเหมือนเดิม แล้วเข้าไปเช็ค องศาครับ ขึ้นไป 118 องศาครับท่าน (เอาน้ำมาตั้งแล้วลวกไข่ได้สบายเลย)
    คิดในใจถ้ามันร้อนแล้วพัง กะว่าจะซื้อใหม่ (ทำให้พังจะได้ของใหม่) ไอ่ส่วนตัวผมก็คิดถ้าเล่นไปนาน มันสามารถขึ้นไปอีกเรื่อยๆ ไม่ได้การละ เข้าไปรื้อของในห้องเก็บของเก่า ดันไปเจอแจ็คสเปโร่้เข้า พัดลมตัวเล็กขนาด 220v ก็รีบเอาออกมันปัดฝุ่นสะหน่อย แล้วลองเสียบปลั้กดู โหแหะยังใช่ได้ (เพราะไม่ได้เคยได้ใช่เลย) เอามาตั้งไว้ข้างๆ case ดู
    ผลปราการ ขึ่นว่า โห มันลด ไปอยู่ที่ 54.0 องศา ครับ อย่างกะเล่นตลาดหุ้น

อะเด่วหาว่าไม่เชื่อ
    ตอนที่ยังไม่เอาพัดลมมาเป่า

[IMG][/IMG]

หลังเอาพัดลมมาเป่า

สนธยา คุนปลื้มเลยครับ เห็นผลทันตาเห็น
    [IMG][/IMG]

อยากถามว่าถ้าเกิดวันใดวันหนึ่งไม่มีพัดลมมาเป่า แล้ว มันขึ้น ที่ 100 องศา+ ปล่อยไว้ มันจะเป็นอาไรไหมครับ
    (ซื้อใหม่หน้าจะดีกว่้าไหม)
    Last edited by Mushan; 31 Aug 2008, 04:24:24.

ขุดครับ

Comment

เอาไว้ทำไข่ต้มดีกว่าครับ

Comment

แล้วไง -*-

Comment

ตามหลักไม่น่าเป็นไปได้เน้อ พัดลมเป่าลดมาตั้งกว่า 64องศาเนี่ย

ไว้เอามาเป่า cpuมั้ง จาก50องศา จะได้ติดลบ + +

Comment

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำำไมมันลดมาตั้งเยอะ
            คงเป็นที่ผมเปิดฝาเคสออกมั่ง+แอร์ในห้อง ที่25 องศา

Comment

เปิดฝาเคส เปิดแอร์ 25c พัดลมจ่อ...

ไม่แปลกครับ

Comment

Working...
              X