Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU มีผลต่อการเล่นเกมส์มากแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU มีผลต่อการเล่นเกมส์มากแค่ไหน

CPU มีผมต่อการเล่นเกมส์มากแค่ไหนครับคือผมเล่น CRYSIS ปรับ 1024x768 all hi แล้วมันหน่วงๆพอไปถามคนมีแต่คนบอก 9600 GT อะดีแล้วเล่นได้ไม่หน่วงเลยอนากจะถามว่าCPU มันเกี่ยวด้วยมากไหมครับ ผม ใช้ AMD Athlon 64 X2 4600+ ครับมันตำไปไหมถาม
    นี้สเปกผมครับ

CPU AMD Athlon 64 X2 4600+ no clock

M/B Gigabyte GA-M56S-S3

RAM 2 G DDR2 800

VGA ECS GeForce 9600 GT core 700/ shader 1750/ Mem 1000

อยากถามว่าถ้าจะเปลี่ยน การ์ดจอเป็น 4870 หรือจะเปลี่ยนcpu เป็น AMD2+ (940) X3Phenom 8650+ จะดีไหมครับ

Originally posted by interpower View Post
    CPU มีผมต่อการเล่นเกมส์มากแค่ไหนครับคือผมเล่น CRYSIS ปรับ 1024x768 all hi แล้วมันหน่วงๆพอไปถามคนมีแต่คนบอก 9600 GT อะดีแล้วเล่นได้ไม่หน่วงเลยอนากจะถามว่าCPU มันเกี่ยวด้วยมากไหมครับ ผม ใช้ AMD Athlon 64 X2 4600+ ครับมันตำไปไหมถาม
    นี้สเปกผมครับ

CPU AMD Athlon 64 X2 4600+ no clock

M/B Gigabyte GA-M56S-S3

RAM 2 G DDR2 800

VGA ECS GeForce 9600 GT core 700/ shader 1750/ Mem 1000

อยากถามว่าถ้าจะเปลี่ยน การ์ดจอเป็น 4870 หรือจะเปลี่ยนcpu เป็น AMD2+ (940) X3Phenom 8650+ จะดีไหมครับ

4870.......

Comment

ผมว่า เป็นที่ GPU ครับ
      Crysis ที่ผมลองกับ HD3870 + x2 4600 ลอง OC CPU กับ ไม่ OC ผลที่ได้คือ เฟรมเรตไม่ต่างกัน

จึงค่อนข้างแน่ใจว่า All High ของ Crysis มันกินการ์ดจอเป็นสำคัญครับ

Comment

cpu ขนาดนี้กับเกมก็พอแล้วคับ เปลี่ยน การ์ดจอดีก่าคับ อิอิ

Comment

oc CPU ครับ 4600+ มัน 2.4GHz ถ้าคิดจะเล่นเกมในต้องลากให้ถึง 2.8+ ครับ มันกิน CPU ตรงระบบฟิสิกส์ในเกมครับ

Comment

ถามเยอะจังแฮะ

สรุป ถ้า CPU ไม่ OC ก็ OC ซะครับ

แต่ถาจะซื้อ 4870 ผมว่าคุณไม่ได้ซื้อหรอก เพิ่งเปลี่ยนเป้น 96 นิ

Comment

เหอๆ oc ไม่เป็นอะครับปรับในไบออสแล้วมันก็เปิดเครื่องไม่ขึ้น ลากแค่ 210 เองจาก 200 ดันไฟลตรงไหนหรอครับ

Comment

ซีพียูแรง ทำให้การ์ดจอแรงตามไปด้วยนะ

Comment

เออ แปลกแฮะ ผมเคยใช้ 3870 ไม่เห็นกระตุกเลยนะ ความแรงไกล้เตียงกัน

Comment

เพิ่มแรม อีกซัก 1gb สิคับ การ์ดจอก็มีผล แต่ cpu ลากเอาก็ได้นะ

Comment

ยังไงก็ต้องมีหน่วงบ้างละ ไม่ลื่นเวอรืหรอก CRYSIS 96 ที่ว่าลื่นๆกันอะ ได้ FPS แค่ 34 เอง

Comment

CPU พอสมควร GPU ต้องเน้นหน่อย RAM ต้องพอ

สรุปแล้วถ้าเล่นเกมจะใช้ GPU มากกว่า CPU

Comment

GPU โหดเป็นใช้ได้ cpu core 2core ก็ได้หล่ะผมว่า

Comment

โดยส่วนมากแล้วแทบจะไม่มีผลครับ Crysis นี้ GPU ล้วนๆ

แต่ เกมส์ที่ต้องใช้ CPU จริงนั้นคงต้องยกให้ Supreme Commander นะ Unit เยอะเมื่อไรมีกระตุกหุหุ

Comment

มันจะมีผลตอนที่แสดงผลความละเอียดสูงๆ

แล้ว CPU จะเป็นตัวที่ รีด ขุมพลังของการ์ดจอออกมาได้แค่ไหน

นั้นละครับแล้วจะรู้สึกได้...

Comment

Working...
                              X