Announcement

Collapse
No announcement yet.

xfx8800gt zalman ร้อนไปไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xfx8800gt zalman ร้อนไปไหม

พอดีพึ่งซื้อมาหลายตัวครับ บางตัว full load ขึ้นไปถึง 120 แต่บางตัวก็แค่ 50 กว่าๆ ก็เลยไม่แน่ใจว่าเกิดอะไรขึ้น และต้องเคลมไหม แต่ก็เล่นเกมส์ได้ปกติทุกตัวไม่มีอาการค้างให้เห็น พอออกจากเกมส์ ไม่เกิน 5 นาที อุณหภูมิก็ลดลงมา 70 กว่าๆ รบกวนช่วยทีครับ ว่าต้องแก้ไขอะไรไหมกำลังจะเปิดร้านเกมส์ หรือเป็นที่ sensor วัดอุณหภูมิมันมั่วหรือเปล่า

120c ร้อนมากมาย

Comment

อะไรจะร้อนขนาดนั้น ดูพัดลมกราดจอหมุนหรือเปล่า

Comment

พัดลมหมุนปกติครับ ลองถอดการ์ดมาจับดูแค่อุ่นๆอะครับ

Comment

การ์ดXFX9600GTผมก็ร้อนเป็นร้อยองศาเหมือนกันครับเวลาเล่นเกม มือแตะการ์ดกับไอ้แผ่นโลหะดามการ์ดไม่ได้เลยครับ เซ็งจริงๆ แต่ไม่เล่นแล้วไม่ค้างไม่แฮ้งก์เลยไม่กล้าไปเคลม

Comment

120c ลองเอามือแตะดูครับ.. อาจจะเซนเซอเพี้ยนก็ได้ครับ

Comment

เอามือแตะแล้วไม่ร้อนอะครับ อุ่นๆ จับได้แต่ไฟดูดนิดๆ ลองเล่นเกมส์หลายๆเกมส์ก็ไม่มีอาการค้างหรือกระตุก (on-line) ต้องเคลมไหมครับ

Comment

ZALMAN นะ มันจะร้อนไปถึง 120c เป็นไปไม่ได้เลยครับแค่ 100c การ์ดมันก็วูบแล้วครับ น่าจะเซ็นเซอร์เสียนะ ไม่ก็เพี้ยนที่ซอฟแวร์

Comment

ยังไม่เคยเจองะ ของผม idle 56 full ไม่เกิน 60 กว่าๆ

Comment

ของผม 60/108 ทา เอ็มเอ็ก 2เหลือ 60/90 มั่งนะถ้าจำไม่ผิด

Comment

ร้อนยิ่งกว่ากะทะบ้านผมอีก

Comment

120 องศา แล้วนิ้วเรายังแตะซิ้งค์ แล้วนิ้วเราไม่ไหม้ นี่ผมว่าเซ็นเซอร์เพี้ยนแล้วล่ะ

Comment

Working...
                        X