Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดสเปกหั้ยหน่อยคับ งบ 25000 รายละเอียดด้นใน...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by wasin_11090 View Post
    ขอ รบ กวนคุนวิกรอีกทีครับ....(ความจิงรบกวนมาหลายทีละ)

ผมควรซื้อตอนไหนดีครับ คือ รอใหรุ่น nehalem ออกมาก่อนเพื่อหั้ย e 8400 ราคาลงแล้วค่อยซื้อ ดีหรือป่าวคับ
    คือรื่องรอ นี้ ผมเอง ช่วยไม่ได้ครับ มันอยู่ที่ คุณมีความจำเป็นแค่ใหน ถ้ามันต้องใช้ ก็ต้องซื้อจริงใหม ถ้ามันไม่ต้องใช้ ยังไม่ซื้อ ก็ยังไม่เสียตัง และมีรุ่นใหม่มาเสมอครับ จริงหรือเปล่าครับ

Comment

แล้วถ้า nehalem มานี่... ราคามาจาลดลงไหมครับ แล้วไอรุ่นนี้มานจามาตอนไหนครับผม....

Comment

มายืนยันว่า เล่นเกมส์ ต้อง c2d คับ

Comment

แล้ว e8200 ใช้ได้มั้ยรับ
          เห็นแนะนำ e8400 กันเยอะัััจัง

Comment

ขอบคุนมากๆๆ สำหรับทุกกระทู้นะคับบ ผมมีเรื่องที่สงกะสัยอีกแล้วววว(สงสัยเยอะจิงๆแฮะเรา)

ไอ..PCI-E HD4850 เทียบกับ nvidia ในรุ่นที่ระดับเดียวกัน(ไม่ทราบว่ารุ่นไหน)

มีข้อดีข้อเสียอย่างไร และอันไหนเหมาะสำหรับเกมมากก่ากันคับ

รบกวนผู้รู้มาตอบที..คับบ

Comment

บางท่านก็ว่า แทบจะเหยียบ GTX 260 ได้เลย บางท่านก็ว่า พอๆกับ 9800GTX+ ครับ

แต่ถ้าให้เทียบจริงๆก็คงต้อง 9800GTX+ นะ เพราะราคาใกล้กันสุด (แม้แดงจะถูกกว่าเกือบๆพัน)

ส่วนเรื่องเกมส์อันไหนเหมาะกว่า ความสามารถของทั้ง 2 ค่ายก็ดีกันคนละด้านอยู่แล้วครับ

รายละเอียดปลีกย่อยเยอะ กับ สีสันสดใส ก็แล้วแต่จะเลือกอีกเช่นเคย
              Last edited by ด.ช.อื๋อ; 1 Sep 2008, 00:39:56.

Comment

เทียบกับ 9800 GTX ครับ ข้อดี HD4850 มันคือ คุณภาพเกินราคา
                เล่นเกมส์ก็พอๆ กันครับ 9800 GTX และ HD4850
                จะเลือกอันไหนก็แล้วแต่คนชอบครับ รักค่ายเขียว รักค่ายแดง

Comment

แล้ว ไอ hd 4850 นมันไม่ร้อนเกินไปหรอครับ

ต้องมีพัดลมหรือ ซิงคเพิ่มไหมครับ...

แล้วใช้ psu แค่ 480 w จาไหวหรอคับเนี่ยย

Comment

ว้าไม่มีคัยตอบเลย ดันๆๆๆๆ

Comment

ร้อนแต่ไม่ถึงกับพังครับ ไม่ต้องกลัว
                      ตอนนี้ 4850 รุ่นใหม่ๆ ทำพัดลมกับซิ้งคเย็นกว่าเดิมเยอะแล้วครับ

480W พอ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        ถ้าจะใช้คำว่าสุด ต้องลองอย่างเดียวครับ ถึงจะรู้ครับ แต่ 3 อับนี้ ได้อยู่แล้วครับ

สำหรับ INTEL นะครับ ถ้า OC ไม่ไป ลองไปถาม ท่าน เดียร์ ขาแต็บประจำบอร์ดครับ หรือ ท่าน มะตูม ก็ได้

อาศัยอยู่แถวๆห้อง โอเวอร์คล๊อก ครับ รับรองว่า ช่วยท่านได้ครับ
                        ขาแต๊บ ทั้งคู่

Comment

ท่านก้อ ขาแต็ปเหมือนกานไม่ใช่หรอคับ ท่านอิม อิอิ

Comment

ไม่สน AMD บ้างเหรอครับ

Comment

อ่า...ขอเปน intel ดีก่าฮะ ไม่ค่อยทราบเรื่องเอเอมดีเท่าไหร่

แล้วเอเอมดี ถ้าเทียบก่าอินเทลนี่ไคดีก่ากันคับ

อยากรู้ๆ

Comment

วันนี้มีคำถามครับ(ถามอีกและ) constract ratio คืออะรัยหรอครับบบ

Comment

Working...
                                X