Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU INTEL CORE 2 QUAD Q6600 2.40GHz สามารถลากได้ถึง 3.0GHzไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU INTEL CORE 2 QUAD Q6600 2.40GHz สามารถลากได้ถึง 3.0GHzไหมครับ

CPU INTEL CORE 2 QUAD Q6600 2.40GHz สามารถลากได้ถึง 3.0GHzเสถียรไหมครับมีอาการงองแงหรือเปล่ามครับและช่วยแนะนำควรจะลากสักเท่าไรจึงจะดีครับ ไครมีประสบการณ์ช่วยเล่าให้ฟังทีครับ

ไหวคับแล้วแต่บอดร์คับกับความร้อนของตัวเครื่องและสมัตภาพของ ซิ้ง ถ้าซิ้งดีๆ บอดร์ ดีๆ 4.2 ก้อไหวคับ แต่มีโอกาศแต็บ แต่ถ้าเกิน 3.6-3.8 ผมว่าเล่นนำจะชัวกว่านะคับ แย่ลืมว่าเราน่ะ4หัวนะไม่ใช่2หัว คอกมากๆซิ้งเอาไม่อยู่หรอกคับ

Comment

ผมเห็นเค้าลากไปถึง4.0เลยนะ แค่3.0คงจะชิวๆแล้วละ

Comment

ดันไฟสักนิดก็โอเคแล้วครับ

Comment

สบาย ๆ ครับ

Comment

1.DVD RW# pioneer G-H20L-S10 20x20 Lighscribe S-ATA
            2.HD WD 500 GB
            3.Case Coolermaster CM690
            4.CPU INTEL CORE 2 QUAD Q6600 2.40GHz
            5.MSI Platinum P45 Zilent BIOS Driver Utility Manual
            6.GPU HIS HD4850 Ice Q4 TURBO
            7.PC Power & Cooling Model : Silencer 500W
            8.ram OCZ Platinum edition 4GB (2x 2GB) DDR2 800 4-4-4-15
            กำลังจะถอยมา spec ตามนี้ครับ แล้วจะเอามาลาก เต็มที่ลากได้ประมาณเท่าไรครับและแบบเสถียร ไม่งองแง่ได้ประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

Comment

Originally posted by BeeBe View Post
              1.DVD RW# pioneer G-H20L-S10 20x20 Lighscribe S-ATA
              2.HD WD 500 GB
              3.Case Coolermaster CM690
              4.CPU INTEL CORE 2 QUAD Q6600 2.40GHz
              5.MSI Platinum P45 Zilent BIOS Driver Utility Manual
              6.GPU HIS HD4850 Ice Q4 TURBO
              7.PC Power & Cooling Model : Silencer 500W
              8.ram OCZ Platinum edition 4GB (2x 2GB) DDR2 800 4-4-4-15
              กำลังจะถอยมา spec ตามนี้ครับ แล้วจะเอามาลาก เต็มที่ลากได้ประมาณเท่าไรครับและแบบเสถียร ไม่งองแง่ได้ประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ
              Power Supply (เกือบ) เล็กไปนิดนึงครับ แนะนำ 600W ขึ้นไป...

ไม่ได้เปลี่ยนซิงก์ CPU ก็แนะนำ 333X9 = 3 Ghz รันได้สบาย ๆ ครับ
              ถ้าเปลี่ยนซิงก์ CPU งาม ๆ สักตัว ไปได้ 400X9 = 3.6 Ghz สบาย ๆ เช่นกันครับ

Comment

Originally posted by ocwiz View Post
                Power Supply (เกือบ) เล็กไปนิดนึงครับ แนะนำ 600W ขึ้นไป...

ไม่ได้เปลี่ยนซิงก์ CPU ก็แนะนำ 333X9 = 3 Ghz รันได้สบาย ๆ ครับ
                ถ้าเปลี่ยนซิงก์ CPU งาม ๆ สักตัว ไปได้ 400X9 = 3.6 Ghz สบาย ๆ เช่นกันครับ
                MB.MSI P45 Zilent แถม Heatsink ZALMAN รุ่น 9500 ให้ครับ น่าจะพอไหว นะครับสำหรับ 3.0 Ghz Power Supply 600wแท้เอายี้ห้อไหนรุ้นไหนดี จึงจะเหมาะช่วยแนะทีครับ ขอบคุณ ทุกท่านที่ช้วยกันตอบครับ

Comment

3.0 Ghz Sink เดิม ยังชิวๆ เลยครับ

ไฟก็ไม่ต้องเพิ่ม ปรับ Auto ยังได้เลย

ตามท่าน OCWIZ ละครับ

Comment

PSU ลองมองของ Tagan ดูก็ดีนะงับ สองพันนิดๆ ก็น่าสนใจดี ....

Comment

Originally posted by hyppiez01 View Post
                      3.0 Ghz Sink เดิม ยังชิวๆ เลยครับ

ไฟก็ไม่ต้องเพิ่ม ปรับ Auto ยังได้เลย

ตามท่าน OCWIZ ละครับ
                      ถ้าเป็นจริงอย่างที่ว่าถ้าอย่างนี้ก็ดีเลยครับ

Comment

3.0 ขำๆเลย ถ้าบ้าน+เครื่องท่านร้อนก็หา ซิ้ง เยนๆมา ใช่กันไว้หน่อยก้อดี

Comment

Originally posted by BeeBe View Post
                          ถ้าเป็นจริงอย่างที่ว่าถ้าอย่างนี้ก็ดีเลยครับ
                          ...ยืนยันครับ...ซิ้งเดิม...

ถ้าจะเอาแรงๆก็ 3.6 ซิ้งเทพ....

Comment

Working...
                          X