Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD แบบนี้ เค้าเรียกว่าแบบไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD แบบนี้ เค้าเรียกว่าแบบไหนครับ

HDD แบบนี้ เค้าเรียกว่าแบบไหนครับ
    ราคาเท่าไร
    หาซื้อได้ที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ

ยืมรูปท่านใน OCZ มาครับ อิอิอิ

Comment

รุ่นนี้ veloci ไม่ใช่หรอครับ

เพิ่มอีกนิดนึง ความเร็ว หนึ่งหมื่นรอบครับ

Comment

แล้วมันพิเศษยังไงครับ
        มีจุดเด่นด้านไหนบ้างครับ
        แล้วราคาเท่าไรครับ

Comment

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

มันเร็วกว่าธรรมดาไง รุ่นนี้มัน 10000 รอบช่ายป่ะ ฮาร์ดดิสธรรมดามันแค่ 7200 รอบเท่านั้นเอง

Comment

10000RPM ครับ เร็วกว่าแบบธรรมดา แต่จุน้อยกว่านะ

Comment

ว้าวสวยดีจัง

Comment

แล้วมันมีขายที่ไหน ราคาเท่าไรครับ ท่านทั้งหลาย

Comment

ดันๆๆๆๆ

Comment

มันคือฮาร์ดดิสก์ WD Raptor ขนาด 3.5 นิ้ว ความเร็ว 10,000 รอบ/นาที ใช้อินเตอร์เฟซ SATA 150 MB/s มี Buffer 16 MB และมีความจุ 2 ขนาดคือ 74 GB และ 150 GB ครับ

ถ้าเป็น WD VelociRaptor จะเป็น HDD ขนาด 2.5 นิ้ว และใช้อินเตอร์เฟซ SATA 2 300 MB/s มี Buffer 16 MB มีความจุ 150 GB กัีบ 300 GB ให้เลือกครับ (รุ่นนี้ผมก็ใช้อยู่ ความจุ 300 GB ครับ)

WD VelociRaptor
                      Last edited by umic2000; 31 Aug 2008, 13:33:46.

Comment

Originally posted by thread View Post
                        แล้วมันมีขายที่ไหน ราคาเท่าไรครับ ท่านทั้งหลาย
                        WD Raptor ขนาด 74 GB ราคาประมาณ 6,000 กว่าบาทครับ ลองโทรไปถามราคาที่ร้าน Busitek กับ TKCOM ดูครับ

แต่ผมว่าจะซื้อ WD Raptor ผมว่าเขยิบไปเล่น WD VelociRaptor ดีกว่า แถมใช้ SATA 2 ด้วย ตอนผมซื้อมา ความจุ 300 GB ที่ร้าน Busitek ขาย 10,000 บาทนิดๆครับ ถ้าเป็นรุ่น 150 GB น่าจะลดลงมาครึ่งนึงครับ (แต่ที่ผมไปดูมามีแต่รุ่น 300 GB ขายทั้งนั้น)

ป.ล. ถ้ามีงบประมาณมากพอ ซื้อ 2 ตัวมาต่อ RAID เลยครับ รับรองลื่นหัวแตก
                        Last edited by umic2000; 31 Aug 2008, 16:25:30.

Comment

ขอบคุณทุกท่าน มากๆครับที่มาให้ความรู้

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
                            WD Raptor ขนาด 74 GB ราคาประมาณ 6,000 กว่าบาทครับ ลองถามดูที่ร้าน Busitek

แต่ผมว่าจะซื้อ WD Raptor ผมว่าเขยิบไปเล่น WD VelociRaptor ดีกว่า แถมใช้ SATA 2 ด้วย ตอนผมซื้อมา ความจุ 300 GB ที่ร้าน Busitek ขาย 10,000 บาทนิดๆครับ ถ้าเป็นรุ่น 150 GB น่าจะลดลงมาครึ่งนึงครับ (แต่ที่ผมไปดูมามีแต่รุ่น 300 GB ขายทั้งนั้น)

ป.ล. ถ้ามีงบประมาณมากพอ ซื้อ 2 ตัวมาต่อ RAID เลยครับ รับรองลื่นหัวแตก
                            ขอบคุณท่านมากครับ พอดีกำลังจะประกอบเครื่องใหม่อ่ะครับก็เลยมาหาความรู้ก่อนอิอิอิ

Comment

ขอถามเพิ่มเติมนะครับ มันเร็วหรือช้ากว่า SCSI เห็นรอบมันเท่าๆ กันงะ 10,000RPM หรือมันตัวเดียวกัน - -''

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X