Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกซื้อ cpu แนะนำทีว่าตัวไหนทน และ น่าใช้กว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกซื้อ cpu แนะนำทีว่าตัวไหนทน และ น่าใช้กว่า

2 ตัวนี่เลือกตัวไหนดีครับ ผมเห็นราคามันใกล้เคียงกันครับ ตัวไหนแรงกว่าครับและทนกว่า กะว่าใช้ประมาณ4-5 ปีครับ ตัวที่ใช้อยู่ก็ใช้มา 5 ปี แล้วครับ **ผมใช้ทำงานเขียนเว็ป งานoffice เล่นเกมwinning10 และ เกมonline ดูหนัง ฟังเพลง

AMD Ath.64 AM2 3200+ ? MHz

Intel PentiumD 805 2.66 GHz
    ตัวนี้ใช่ Duo Core ไหมครับที่มันทำงานเหมือนมี 2 cpu ใช้รึเปล่าครับช่วยอธิบายทีครับ

a64 น่าจะทนกว่า

Comment

ไม่บอกราคา และสเปคอื่นๆมาจะเลือกให้ถูกมั้ยคับเนี่ย

Comment

..

พอดีผมจะ เลือกตัว cpu ก่อนน่ะครับแล้วค่อยเลือก บอร์ดผม อยากได้ของ ASUS ราคาประมาณ 3000 ครับ แนะนำบอร์ดด้วยก็ได้ครับ

Comment

งืมๆๆ a64 พินมาน เล็กนะครับ

Comment

Originally posted by up View Post
            2 ตัวนี่เลือกตัวไหนดีครับ ผมเห็นราคามันใกล้เคียงกันครับ ตัวไหนแรงกว่าครับและทนกว่า กะว่าใช้ประมาณ4-5 ปีครับ ตัวที่ใช้อยู่ก็ใช้มา 5 ปี แล้วครับ **ผมใช้ทำงานเขียนเว็ป งานoffice เล่นเกมwinning10 และ เกมonline ดูหนัง ฟังเพลง

AMD Ath.64 AM2 3200+ ? MHz

Intel PentiumD 805 2.66 GHz
            ตัวนี้ใช่ Duo Core ไหมครับที่มันทำงานเหมือนมี 2 cpu ใช้รึเปล่าครับช่วยอธิบายทีครับ
            ราคาต่างกัน ไม่ถึง 300 (805 แพงกว่า)

2 ตัวนี้ ถ้าเป็นผมเอา AMD Ath.64 AM2 3200+ (ใช้เดิม ๆ)

Comment

ทนหรือไม่ทนอยู่ที่ดวงแล้วก้อการดูแลและการใช้งานคับ

Comment

ราคาเท่าไรไม่รู้ แตผมเลือก AMD Ath.64 AM2 3200+ ? MHz

Comment

ยังไงหว่า ??

ผมก็ไม่เซียน

แต่ พ่อแม่สอนมาว่า

INtel มันดีกว่า เสมอ (แต่แพงกว่า นะ)

แล้วทำไม ไม่ แนะนำ อินเทบ กันนะ ( เพราะไม่ได้ ฟิกเรื่องงบ ซะหน่อย )

???

Comment

Working...
                  X