Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำวิธีตั้งบูทhdd external หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำวิธีตั้งบูทhdd external หน่อยครับ

คือ พอดีซื้อตัวเคสสมาร์ทไดรว์มาใส่กับตัวharddiskอ่ะครับแปลงเป็นusb แต่อยากขอวิธีจะตั้งเรียกบูทวินส์จากตัวนี้ครับ(พอดีลงxpในตัวนี้ด้วย) แต่ตัวฮาร์ดดิสก์ที่ใส่ในเครื่่องเป็นvista เลยอยากขอวิธีหน่อยนะครับ สรุป
    1.ขอวิธีเรียกบูทจากฮาร์ดดิสก์extอ่ะครับ ว่าต้องลงโปรแกรมอะไรหรือเปล่าครับ
    2.แฟลชไดรว์ใช้วิธีไหนครับ หรือวิธีเดียวกับแบบข้อ1. เผื่อเวลาไปซื้อnbจะสามารถใช้โปรแกรมที่อยู่ในลูกฮาร์ดดิสก์ที่แปลงเช็คเดดพิกเซลได้น่ะครับ

ขอบคุณครับ พีน้องครับ

ไม่เคยบูทจากExternalเหมือนกันครับ แต่ปกติในBiosมันจะมีฟังก์ชันบูทจากUSBได้นี่ครับ ลองปรับๆเล่นๆดูครับ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
      ไม่เคยบูทจากExternalเหมือนกันครับ แต่ปกติในBiosมันจะมีฟังก์ชันบูทจากUSBได้นี่ครับ ลองปรับๆเล่นๆดูครับ
      ครับผมก็เสียบแล้วไบออสจะเห็นเป็นฮาร์ดดิสก์แบบusbเลยครับ พอเลือกfist bootมันก็เป็นประมาณว่าขีด - อ่ะครับแล้วก็มืดสนิท เลยอยากทราบว่าเขาทำกันอย่างไร เห็นซีดีเขายังทำบูทจากแผ่นได้แบบแผ่นวินโดส์น่ะครับเลยอยากให้มันบูทได้เองน่ะครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
        ครับผมก็เสียบแล้วไบออสจะเห็นเป็นฮาร์ดดิสก์แบบusbเลยครับ พอเลือกfist bootมันก็เป็นประมาณว่าขีด - อ่ะครับแล้วก็มืดสนิท เลยอยากทราบว่าเขาทำกันอย่างไร เห็นซีดีเขายังทำบูทจากแผ่นได้แบบแผ่นวินโดส์น่ะครับเลยอยากให้มันบูทได้เองน่ะครับ
        ของท่านน่ะยังโอเคนะ ของผมเนี่ยดิ Blue Screen จอฟ้าแห่งความตาย เลย ฮาๆ

Comment

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
          ของท่านน่ะยังโอเคนะ ของผมเนี่ยดิ Blue Screen จอฟ้าแห่งความตาย เลย ฮาๆ
          กรำครับท่าน

Comment

Working...
          X