Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่องไฟเข้า MB. ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่องไฟเข้า MB. ครับ

ผมได้เปลี่ยน เมนบอร์ดใหม่ครับ โดยให้ร้านที่ซื้อเปลี่ยนให้
    พอเอากลับบ้าน เสียบปลั๊กไฟโดยที่ยังไม่ได้กดปุ่มเปิดเครื่อง ไฟที่เมาส์
    และไฟการ์ดรีดเดอร์ก็ติดขึ้นมาเลยครับ บอร์อันก่อน2อัน ต้องกดปุ่มก่อน
    ไฟถึงจะติดหนะครับ ไปถามช่างที่ร้านเขาก็บอกว่าปรกติ งงครับ
    1. p5vdc-mx ไฟไม่ติด
    2. p5gc-mx/1333 ไฟไม่ติด
    3. ga ep31 ds3l ไฟติด อันนี้เปลี่ยนมา1วัน ท่าทางงองแงง เลยเอาไปเปลี่ยนเป็นอันที่4
    4. p5kpl/1600 ไฟติด อันที่3-4นี่ช่างเดียวกันครับ
    สเปคเครื่อง
    psu enermax 460w
    cpu e2180
    ram corsair 1gx2
    hd 2อัน ide 80g , sata 250g
    vga asus en8400gs 512
    ช่วยให้ความสว่างด้วยครับ ว่าพอเสียบไฟปุ๊ปไฟเมาส์ปกติ มันจะติดเลยรึเปล่า

ม่ายมีใครตอบเยยย

Comment

Working...
    X