Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทีครับ อยู่ๆ FPS ตกเฉยเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนทีครับ อยู่ๆ FPS ตกเฉยเลย

คือวันนี้ผมถอดการ์ดออกมาปัดฝุ่น (4850)

ปัดเสร็จก็ใส่เข้าสล๊อตเหมือนเดิม เปิดเครื่อง

แล้วลองเข้าเกมส์ดู ปรากฎว่าเล่น GRID เฟรมเรทเหลือ 20กว่าๆ

มีอีกอย่างคือก่อนหน้านี้ผมลงเกมส์ Tony hawk underground2 แล้วมันให้ลง Direct x ใหม่

จะเกี่ยวกับ DirectX ป่าวครับ แต่ผมก็ลง DirectX 9.0c แล้วนะครับ

ไดร์ฟเวอร์ก็ลบลงใหม่แล้ว ยังไม่หายเลย

รบกวนช่วยดูให้ทีครับ

ตัวดีเลยครับ DirectX 9.0c ลงทับแล้วชอบเพี่ยน ลบออกก็ไม่ค่อยหาย ลงวินโด้ใหม่หายขาดครับ ลองรีย้อนกลับไปดูสิครับ เผื่อหาย

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
      ตัวดีเลยครับ DirectX 9.0c ลงทับแล้วชอบเพี่ยน ลบออกก็ไม่ค่อยหาย ลงวินโด้ใหม่หายขาดครับ ลองรีย้อนกลับไปดูสิครับ เผื่อหาย
      เดี๋ยวลองดูครับท่าน

ขอบคุนมากครับ

Comment

ผมเคยเป้นเหมือนกานครับแบบคุณละถอดเช็ดฝุ่น ปรากฎว่าผมถอดออกมาแล้วใช้ยางลบ ถูตรงแถบทองเหลืองอ่าครับ ก็กลับเป้นปกติ

ปล.ผมว่าอาจจะเป็นที่Crad เสียบไม่แน่น

Comment

เคยมีคนบอกให้ ปิดV-sync อ่ะนะ

Comment

ลองถอดเสียบใหม่ดูคับ

Comment

Working...
            X