Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีโปรแกรมสแกนไวรัสตัวไหนกำจัดไวรัสตัวนี้ได้บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีโปรแกรมสแกนไวรัสตัวไหนกำจัดไวรัสตัวนี้ได้บ้างครับ

--------------------------------------------------------------------------------
    อาการของเครื่องผมเป็นแบบนี้ครับ ไม่สามารถ turn on systemrestore ได้ tarkmanager ถูกปิดอัตโนมัติ register ไม่สามารถเปิดได้ โดยถุกอันขึ้นว่า disable by grouppolicy บางอันจะขึ้นว่า administrator แต่ผมมั่นใจว่าติดมาจาก msn เพราะมีการส่งข้อมความไปยังอีเมลอื่นอัตโนมัติแต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว ผมใช้ kaspersky สแกนครับเจอตัวนึงครับ smss.exe แต่ผมก็ลบไปนะครับพอลบไปพอเปิดเครื่องขึ้นอีกก้อเจอตัวเดิมนี่แหละครับผมใช้ superantispyware แสกนก้อม่ายได้อะครับผม

ลงwindowsใหม่ครับรับรองหาย

Comment

ไปทำใน safe mode ครับกด F8 รัวก่อนเข้าวินโดนแล้วเลือก Safe mode

ปล.ถ้าไม่ออกลองเอา anti spyware ไปสแกนดูอีกรอบครับ

http://www.malwarebytes.org/mbam.php

ส่วนพวกที่โดนปิดเอานี่ไปใช้ดูครับ
      Attached Files

Comment

ผมใช้ Avira กับ spybot คู่กันหายห่วง ครับ

Comment

Working...
        X