overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 9 of 9

Thread: ใครใช้vaio บ้างคับ มีปัญหา ช่วยแก้ไขหน่อยคับ

OverclockZone Member battle's Avatar

Default ใครใช้vaio บ้างคับ มีปัญหา ช่วยแก้ไขหน่อยคับ

ใครใช้vaio บ้างคับ มีปัญหา ช่วยแก้ไขหน่อยคับ

คือพอดีทำแผ่นRecoveryวินโดว์วิสต้าที่มากับเครื่องไว้ ได้มา 2 แผ่น DVD
    แล้วก็ไปใช้ XP โดยลบข้อมูลฮาร์ดดีสที่เป็นส่วนของRecovery ออกหมดเลย แล้วก็มาลง XP พอตอนนี้เบื่อXPแล้ว
    อยากจะลงวินโดว์ vista ที่มากับเครื่อง
    เราจะทำการแบ๊คอัพยังไง ใครมีวิธีบ้างไหมคับ
    พอดีลองใส่แผ่นไปแล้ว มันมีเมนูเยอะแยะให้เลือกแบ๊คอัพ เราจะสั่งให้มันแบ๊คอัพผ่านแผ่นได้ยังไง
    เพราะไดว์ที่เป็นตัวแบ๊คอัพในฮาร์ดดีสผมไม่มีแล้วอะคับ ขี้เกียจเอาเข้าศูนย์ด้วย ไกลเกิน

ขอบคุณคับ
    Last edited by battle; 31 Aug 2008 at 20:39:20.

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

อ่าาาาา
    ผมก็ยังไม่เคยrecovery szผมซะด้วยน่ะสิ
    เคยแต่recoveryตัวAR
    แต่ว่าarผมมันมากะxp
    อืมๆ
    คิดว่าเหมือนกันนะครับ
    คือจะมีให้เลือกสามเมนู(ในar)
    อันแรกrestore drive C:
    อันที่สองrestore complete system
    อันที่สามreconfigured raid option
    พอดีตอนนี้SZไม่ได้อยู่กับตัวซะด้วย
    (พี่ชายเอาไป)
    ก็ถ้าจะrecoveryให้เหมือนเดิมออกศูนย์ก็ต้องเลือกrecovery full systemน่ะครับ
    แล้วมันก็จะถามว่าจะให้สร้างrecovery partitionไหม
    ถ้าไม่เอาก็เอาcheckออก
    แล้วก็ลุยต่อ
    แล้วมันก็จะถามว่ารู้นะว่าข้อมูลจะหายหมด
    ให้checkตรงi understand
    แล้วก็ลุยต่อเลย
    แล้วก็รอ ร้อ รอครับ
    ใส่แผ่นตามที่มันบอกครับ
    แล้วก็เสร็จ
    น่าจะซักชั่วโมงกว่ารวมทั้งinstallโปรแกรมต่างๆด้วย

OverclockZone Member battle's Avatar

มนไม่มีให้เลือกอะคับ
    เดี๋ยวรอจดเมนูให้ดูก่อนละกัน
    ยุ่งยากมากมายเลย 555 แต่ก่อนเคยทำได้รอบนึงอะ
    แล้วไม่ได้ทำนาน ก็เลยทำไม่เป็นเลยตอนนี้ เพราะปกติก็ใช้แต่ XP

นี่ตอนนี้เก็บตังว่าจะซื้อ acer aspire one อะ หุหุ
    เล็กดีชอบๆ เบาสุด

OverclockZone Member คุณชาย's Avatar
    ที่ไหนก็ได้หากใจใกล้กัน

ผมก็มีแผ่น recovery ของ lenovo นะ แต่ว่าตอนนี้ลง xp

แล้วจะกลับไปใช้ได้ป่าวหว่าเนี่ย

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

เอามาขายผมมะ
    ตอนนี้58ผมพี่ชายยึดไปซะและ= ="

Quote Originally Posted by titan_psp View Post
    เอามาขายผมมะ
    ตอนนี้58ผมพี่ชายยึดไปซะและ= ="
    มะขายหรอก
    เก้บไว้ใช้ 2ตัวเลย หุหุ

Quote Originally Posted by battle View Post
    มะขายหรอก
    เก้บไว้ใช้ 2ตัวเลย หุหุ

อีกตัวเก็บไว้ใช้ที่บ้าน
    อีกตัวเอาไว้เล่นเน็ตนอกบ้านไง
    555
    คือจะขายก็กลัวเสียดายอะ
    เก็บไว้และก็หาตังมาซื้ออีกเครื่องดีกว่า
    จะขายตัวนี้แล้วซื้ออีกเครื่องก็เสียดาย
    ตอนแรกอยากได้ vaio sr แต่ไปดูเครื่องแล้ว วัสดุต่ำมากมาย ต่ำกว่า sz มากมาย

srมันเหมือนsz version low costนะครับ
    ผมว่า
    จับๆดูแล้ว
    ก๊องแก็งไงไม่รู้
    แต่Zก็แพงเกินเหอๆ
    ใช้szเหมือนเดิมดีที่สุดครับท่าน^^

ปล ชอบ z มากมาย
    สวยด้วยวัสดุดีกว่าเบาหวิวเลยด้วย^^
    แต่ไม่มีปัญญาซื้อ5555

Bookmarks

Bookmarks