Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุป 9800GTX+ จะเอายังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สรุป 9800GTX+ จะเอายังไง

ตกลงว่า XFX GeForce 9800GTX+ มันเป็น 65nm หรือ 55nm กันแน่ครับ เปลี่ยนใจจาก HIS 4850 ICE-Q TURBO เพราะเรื่องประกัน - -"

55nm แน่นอนครับ

Comment

แล้ว XFX 9800GTX+นี่ ตามที่ผมดูของเพื่อนที่ซื้อมา มัน 65 nmนี่ครับ ข้างกล่องมัน บอก 9800GTX plusอ่ะ งงเหมือนกัน
      ย้อมแมวขายรึปล่าว

Comment

9800 GTXplus ก็คือ + ก็ถูกแล้วหนิครับ

Comment

แล้วสเปกเทียบกับ HIS 4850 ICE-Q TURBO เป็นไงครับ

Comment

Originally posted by Comma View Post
            9800 GTXplus ก็คือ + ก็ถูกแล้วหนิครับ
            เดวจะเอารูปให้ดูครับ

Comment

http://www.unlimitpc.com/index.php?n...owpage&pid=113

XFX 9800 GTX+ ตามรูปเว็บเพื่อนบ้านครับ ถ้าไม่ใช่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

** ขอบคุณเพื่อนบ้าน unlimitpc คับ
              Last edited by Comma; 31 Aug 2008, 22:31:16.

Comment

ผมเห็นรูปใน GPU-Z มันเขียน 65nm อ่่าา เสียวๆอยุเนี่ย รอชัวแล้วค่อยซื้อดีกว่าาาา -*-

Comment

แสดงว่า โดนลักไก่แน่ๆๆเลย
                  ดูเอาตามรูปครับท่าน
                  Attached Files
                  Last edited by bkkisan; 31 Aug 2008, 22:32:57.

Comment

ถามต่ออีกนิด

Tagan u-38 TG600 ใช้ได้สบายใช่มั้ยครับ

Comment

Originally posted by bkkisan View Post
                      แสดงว่า โดนลักไก่แน่ๆๆเลย
                      ดูเอาตามรูปครับท่าน
                      มันไม่เห็นเขียนว่า + หลัง 9800GTX เลยนิ??

Comment

Originally posted by BlackMiracle View Post
                        มันไม่เห็นเขียนว่า + หลัง 9800GTX เลยนิ??
                        ผมก็ว่างั้นครับ ท่าน ในกล่อง เขียน + แต่ในรูปที่ได้ โพสให้ดู ไม่มี +
                        งงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

ของเพื่อนผม evga ก็ไม่เขียนครับ
                          ต้องเปลี่ยน driver รุ่นใหม่ๆ gpu-z ถึงจะเขียน 9800GTX/9800GTX+ ครับ

ส่วน 9800GTX+ นั้นผมฟันธงว่า 55nm แน่นอนครับ ตอนนี้ gpu-z ยังแสดงไม่ตรงครับ
                          ถ้าไม่เชื่อแกะซิ้งออกครับ แล้วดูว่าชิปเขียนว่า B1 เปล่า ถ้าใช้คือ 55nm

Comment

ของ xfx ที่กล่องมันมี + แต่ที่ตัวการ์ดมันไม่มี + ตามนั้นคับ มันเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว ตอนนี้ทุกยี่ห้อที่มันก็เห็นแบบเดียวกันหมดแหละคับ ส่วนตัวใช้ Winfast 9800GTX+ อยู่ แกะออกมาดูมันก็ B1

Comment

ย้อมแมวๆ

Comment

Working...
                              X