Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อไหร่ราคา X4 Phenom ในไทยจะลงไปพอๆกับราคาเมืองนอกซักทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อไหร่ราคา X4 Phenom ในไทยจะลงไปพอๆกับราคาเมืองนอกซักทีครับ

ตอนนี้สนใจ X4 Phenom 9550 อยู่แต่ดูราคาแล้วมันไปบรรจบกับ Q6600 พอดี
    เลยลังเลว่าจะเล่นเขียวหรือน้ำเงินดี หรือจะรอ X4 มันลดดี

มีโอกาสมั้ย ?? ที่มันลดราคาลงมา (ในไทย)
    หรือถ้าราคา AMD x4 ไทยยังเป็นอยู่แบบนี้ ผมคงต้องเลือกสิ่งที่ดีกว่าในราคาเท่ากัน

ปล.ใจจริงก็อยาก AMD อยู่เพราะบอร์ดที่ทำออกมาค่อยข้างเจ๋งดี มีฟังชั่นครบครันในราคาไม่มาก
    ปล2.ถ้าลดราคาจริงๆ จะอยู่ในช่วงเวลาไหนครับ
    ปล3.ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ปล4.ผมว่า 9550 กับ Q6600 ราคามันเท่ากัน มันต้องมีอะไรดีคนละด้านซักอย่าง
    ปล5.หรือราคามันเน่าเอง

เรื่องลดราคาต้องรอช่วงประมาณไตรมาสที่ 4 ของปี ซึ่งจะตรงกับช่วงเดือนตุลาคม-ธันวาคมต่อกับไตรมาสที่ 1 ของปีถัดไป ซึ่งจะมีเทศกาลสำคัญเช่น วันคริสต์มาส วันขึ้นปีใหม่ และตรุษจีนครับ ช่วงนี้แหละครับที่จะมีการลดราคากันแบบมโหฬาร

แนะนำว่ารอได้รอครับในตอนนี้

Comment

Working...
    X